જેલેસકીએ લાઈવ આવીને આપી ચેલેન્જ ફરી કરીશ આ જગ્યાએ કબજો - khabarilallive    

જેલેસકીએ લાઈવ આવીને આપી ચેલેન્જ ફરી કરીશ આ જગ્યાએ કબજો

યુક્રેનના મેરીપોલ શહેર પર વિજય મેળવ્યા પછી, રશિયન સૈનિકો હવે શહેરના ખંડેર વચ્ચે એકઠા થઈ રહ્યા છે. આ સૈનિકો હવે પૂર્વી યુક્રેનના બાકીના વિસ્તારો પર કબજો કરવાની રણનીતિ બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે. રશિયન સેનાનું નિશાન હવે યુક્રેનના બીજા સૌથી મોટા શહેર ડોનેટ્સક અને ખાર્કિવનો વિસ્તાર છે.

રશિયન સેના પૂર્વી અને દક્ષિણ યુક્રેનના સરહદી વિસ્તારોને કબજે કરવા માંગે છે. રશિયાના એક વરિષ્ઠ સૈન્ય અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, દક્ષિણ યુક્રેનની મજબૂત ઘેરાબંધી કરવામાં આવી છે. બહુ રક્તપાત કર્યા વિના તેને જીતવા માટે વ્યૂહરચના ઘડી કાઢવામાં આવી છે.

મેરીપોલ શહેરમાં, એક લાખથી વધુ નાગરિકો હજુ પણ ભારે વંચિતતા વચ્ચે તેમના ઘરોમાં કેદ છે. યુક્રેનની સરકાર તેમને શહેરમાંથી બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. શુક્રવારે કેટલાક ડઝન લોકોને પણ બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા.

મેરીપોલના મેયર વાદિમ બોઈચેન્કોએ ઈન્ટરનેટ મીડિયા પર કહ્યું કે અમારો એકમાત્ર પ્રયાસ નાગરિકોને બહાર કાઢવાનો છે. એઝોવસ્ટલ સ્ટીલ ફેક્ટરી કોમ્પ્લેક્સની હાલત ખરાબ છે. ત્યાં બે હજારથી વધુ સૈનિકો અને એક હજાર નાગરિકો છે. જેમાંથી પાંચસો જેટલા ઘાયલ છે.

પરંતુ તેમને બહારથી કોઈ મદદ મળી રહી નથી. ફેક્ટરીની અંદર લોજિસ્ટિક્સ પણ પૂર્ણતાના આરે છે. પરંતુ અંદરના સૈનિકો અને લડવૈયાઓ તેમના હથિયાર મૂકવા તૈયાર નથી. યુક્રેન સરકાર પણ તેમના સુરક્ષિત સ્થળાંતર માટે પ્રયાસો કરી રહી છે.

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને સેનાને ફેક્ટરી પર વધુ બળનો ઉપયોગ ન કરવા સૂચના આપી છે. કહેવાય છે કે ફેક્ટરીમાં હાજર સૈનિકો ટૂંક સમયમાં આત્મસમર્પણ કરશે.

મેરીપોલમાં અઠવાડિયા સુધી ચાલેલી લડાઈમાં માર્યા ગયેલા લોકોના મૃતદેહોની શોધ શરૂ થઈ ગઈ છે. યુક્રેન સરકારનું કહેવું છે કે મેરીપોલમાં 21,000 થી વધુ લોકો માર્યા ગયા છે. સેટેલાઈટ ઈમેજીસ દર્શાવે છે કે શહેરની બહાર કેટલાય મોટા ખાડાઓ ખોદીને તેમાં મૃતદેહોને દફનાવવાનું કામ ચાલી રહ્યું છે.

દરમિયાન, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું છે કે તે દિવસ દૂર નથી જ્યારે અમે મેરિપોલ પર ફરીથી કબજો કરી લઈશું અને ત્યાંના લોકો તેમના ઘરે પાછા આવી જશે.

ઝેલેન્સકીએ અમેરિકા અને સહયોગી દેશો તરફથી ભારે હથિયારોની મદદની ખાતરી બાદ આ વાત કહી. યુક્રેનને અમેરિકા પાસેથી જે શસ્ત્રો મળે છે તેમાં અત્યાધુનિક ઘોસ્ટ ડ્રોન પણ સામેલ છે. આ ડ્રોનની વિશેષતા બહુ ઓછી જાણીતી છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *