આ વ્યક્તિએ આપી યુક્રેન ને આગાહી કહ્યું આ જગ્યા મૂકીને જતા રહો નહીતો કોઈ નહિ બચે - khabarilallive    

આ વ્યક્તિએ આપી યુક્રેન ને આગાહી કહ્યું આ જગ્યા મૂકીને જતા રહો નહીતો કોઈ નહિ બચે

યુક્રેનના સત્તાવાળાઓએ દેશના પૂર્વીય શહેર લિસિચાન્સ્કમાં રહેતા તેમના નાગરિકોને તાત્કાલિક શહેર છોડી દેવા જણાવ્યું છે.
લુહાન્સ્કના ગવર્નર સેરહે હેઈદીએ કહ્યું કે ત્યાંની પરિસ્થિતિ “ખૂબ જ મુશ્કેલ” છે અને ત્યાંનું જીવન ખરેખર જોખમમાં છે.

સેવેરોડોનેત્સ્ક એ યુક્રેનનું બીજું સૌથી મોટું શહેર છે જે રશિયન સૈનિકો દ્વારા કબજે કરવામાં આવેલું બંદર શહેર માર્યુપોલ પછી છે. યુક્રેનની સરકારે આ શહેરમાંથી પોતાની સેનાને સંપૂર્ણપણે પાછી ખેંચી લીધી છે.સેવેરોડોનેત્સ્કના મેયર એલેક્ઝાન્ડર સ્ટ્રિકે જણાવ્યું હતું કે શહેરમાં બચી ગયેલા લોકો પુરવઠાની તીવ્ર અછતનો સામનો કરી રહ્યા છે.

એલેક્ઝાન્ડર સ્ટ્રિકે કહ્યું, “રશિયન સેના શહેરમાં છે. તેઓ શહેરમાં કોઈ પ્રકારનું વહીવટીતંત્ર બનાવવા માંગે છે. આ માટે તેઓ અહીં તેમના એક કમાન્ડન્ટની નિમણૂક કરશે. અમને મળેલી માહિતી અનુસાર, માનવીય સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ છે. ત્યાં ખાદ્યપદાર્થોની અછત છે, લોકો માટે જીવવું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે કારણ કે ઇમારતોના નામે કંઈ બચ્યું નથી.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *