યુદ્ધમાં મશગુલ યુક્રેન ને યુનાઈટેડ નેશનશે આપી ચેતવણી જેલેનસકી પણ આ ચેતવણી સાંભળીને રહી ગયા હક્કા બકકા - khabarilallive    

યુદ્ધમાં મશગુલ યુક્રેન ને યુનાઈટેડ નેશનશે આપી ચેતવણી જેલેનસકી પણ આ ચેતવણી સાંભળીને રહી ગયા હક્કા બકકા

યુનાઈટેડ નેશન્સે ચેતવણી આપી છે કે હજારો નાગરિકો યુક્રેનના લુહાન્સ્ક પ્રદેશના મુખ્ય શહેર સેવેરોદનેત્સ્કમાં ફસાયેલા છે, જ્યાં લડાઈ ચાલી રહી છે અને આવશ્યક પુરવઠો સમાપ્ત થઈ રહ્યો છે.બીબીસીના અહેવાલ મુજબ, રશિયન અને યુક્રેનિયન દળો વચ્ચેની ભીષણ લડાઈના પરિણામે સેવેરોડનેત્સ્કમાં ત્રણેય પુલ નાશ પામ્યા છે.

સેવેરોદનેત્સ્ક અને નજીકના શહેર લિસિચાન્સ્કને કબજે કરવાથી મોસ્કોને સમગ્ર લુહાન્સ્ક પ્રદેશ પર નિયંત્રણ મળશે, જેમાંથી મોટા ભાગનો ભાગ પહેલેથી જ રશિયન સમર્થિત અલગતાવાદીઓ દ્વારા નિયંત્રિત છે.

બીબીસી સાથે વાત કરતા, યુનાઈટેડ નેશન્સ ઑફિસ ફોર હ્યુમેનિટેરિયન અફેર્સના પ્રવક્તા સેવિયાનો અબ્રેયુએ જણાવ્યું હતું કે શહેરના એઝોટ કેમિકલ પ્લાન્ટની નીચે ફસાયેલા ઘણા નાગરિકો બંકરોમાં આશ્રય લઈ રહ્યા છે.

શહેરની બહાર જતો છેલ્લો પુલ આ અઠવાડિયાની શરૂઆતમાં નાશ પામ્યો હોવાથી, બાકીના 12,000 રહેવાસીઓ ત્યાં ફસાયેલા છે.એબ્રેયુએ બીબીસીને કહ્યું, પાણી અને સ્વચ્છતાનો અભાવ એ એક મોટી ચિંતા છે. આ આપણા માટે ખૂબ જ ચિંતાનો વિષય છે કારણ કે લોકો પાણી વિના લાંબા સમય સુધી જીવી શકતા નથી.

તેમણે કહ્યું કે સેવરોડનેત્સ્કમાં ખોરાકનો પુરવઠો અને આરોગ્યની જોગવાઈઓ પણ સમાપ્ત થઈ રહી છે.એક સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટમાં, સેવેરોડનેત્સ્કના મેયર ઓલેક્ઝાન્ડર સ્ટ્રાઇકે જણાવ્યું હતું કે યુક્રેન હજુ પણ શહેરના પૂર્વ જિલ્લા પર નિયંત્રણ ધરાવે છે.

“શત્રુને શહેરના કેન્દ્ર તરફ પાછા ધકેલવાના પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે,” તેમણે કહ્યું. તે આંશિક સફળતા અને સ્થાનો પર વ્યૂહાત્મક ઉપાડ સાથે કાયમી સ્થિતિ છે.બીબીસીએ અહેવાલો ટાંક્યા છે કે સેવેરોડનેત્સ્કનો 70 ટકા ભાગ હવે રશિયન નિયંત્રણ હેઠળ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *