ગરમી સામે ઝઝુમી રહેલા આ રાજ્યના લોકોને હવામાન વિભાગે આપ્યા મોટા સમાચાર મળશે હવે રાહત - khabarilallive    

ગરમી સામે ઝઝુમી રહેલા આ રાજ્યના લોકોને હવામાન વિભાગે આપ્યા મોટા સમાચાર મળશે હવે રાહત

ગરમી સામે ઝઝૂમી રહેલા દિલ્હીના લોકોને હવામાન વિભાગે મોટા સમાચાર આપ્યા છે. દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું મુંબઈ પહોંચી ગયું છે. હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, ઉત્તર, પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં ચાલી રહેલી ગરમીના મોજાથી થોડી રાહત છે. IMD અનુસાર, આગામી સપ્તાહમાં મહત્તમ તાપમાનમાં 2 થી 3 ડિગ્રીનો ઘટાડો થવાની સંભાવના છે.

ચોમાસું યોગ્ય ગતિએ આગળ વધી રહ્યું છે
IMD અનુસાર ચોમાસું યોગ્ય ગતિએ આગળ વધી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં આગામી 3-4 દિવસમાં ગોવા અને કોંકણ વિસ્તારમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, IMD અનુસાર, દિલ્હી-NCRમાં ભેજથી ભરપૂર પૂર્વીય પવનો 16 જૂનથી કાળઝાળ ગરમીથી રાહત આપી શકે છે. 16 જૂને દિલ્હીમાં ગાજવીજ અને વરસાદની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, મધ્ય પ્રદેશમાં, પ્રિ-મોન્સૂન વરસાદ દર વર્ષે 5 થી 10 જૂનની વચ્ચે શરૂ થતો હતો. પરંતુ આ વખતે પ્રિ-મોન્સુનનો પ્રવાહ નથી. જેના કારણે ગરમીએ લોકોની પરેશાનીમાં વધારો કર્યો છે. જો કે આગામી સપ્તાહે અહીં ગરમીમાંથી રાહત મળવાની સંભાવના છે. આગાહી અનુસાર, ચોમાસું 15 જૂનથી એમપીમાં પ્રવેશ કરશે. આ પહેલા પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટી જોવા મળશે.

16 જૂનથી ગાજવીજ સાથે વરસાદ
IMDએ જણાવ્યું કે રવિવાર 12 જૂનથી પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને ઓડિશામાં પ્રી-મોન્સુન એક્ટિવિટી જોવા મળી શકે છે. બીજી તરફ ઉત્તર રાજસ્થાન, પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તર મધ્ય પ્રદેશમાં 15 જૂન સુધી સામાન્ય કરતાં વધુ તાપમાન રહેશે.

15 જૂન સુધી તાપમાન 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસથી 43 ડિગ્રી સેલ્સિયસ વચ્ચે રહેશે. દિલ્હી-NCR સહિત ઉત્તર પશ્ચિમ ભારતના કેટલાક ભાગોમાં 11-12 જૂને થોડી રાહત મળી શકે છે. સપ્તાહના અંતે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે પરંતુ વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. 16 જૂનથી વાવાઝોડું આવી શકે છે, જેનાથી ગરમીમાંથી ઘણી રાહત મળવાની આશા છે.

આજથી પ્રી-મોન્સુન હલાવો હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજસ્થાનના ઉત્તરીય ભાગોમાં આજે ગરમીનું મોજું આવવાની પ્રબળ શક્યતા છે. જો કે, વાવાઝોડાને કારણે દક્ષિણના ભાગોમાં આગામી દિવસોમાં તાપમાનમાં બે થી ચાર ડિગ્રી સેલ્સિયસનો ઘટાડો થવાની ધારણા છે.

આ મુજબ, રાજ્યના જયપુર, ભરતપુર અને અજમેર વિભાગના જિલ્લાઓમાં 12-13 જૂનના રોજ કેટલાક સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને ભારે પવનની પ્રબળ સંભાવના છે.

તેવી જ રીતે, જોધપુર વિભાગના પૂર્વ ભાગોમાં, 12-13 જૂનના રોજ કેટલાક સ્થળોએ ગાજવીજ સાથે હળવો વરસાદ અને વાવાઝોડાની સંભાવના છે. આગામી દિવસોમાં બીકાનેર વિભાગના મોટાભાગના સ્થળોએ હવામાન મુખ્યત્વે સૂકું રહેવાની શક્યતા છે, જોકે બપોર પછી ગંગાનગર, હનુમાનગઢ જિલ્લામાં વાવાઝોડાની શક્યતા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *