જેલેન્સકીએ આપ્યું મોટું બયાન આખરે સ્વીકારી હાર અને કર્યું મોટું એલાન - khabarilallive    

જેલેન્સકીએ આપ્યું મોટું બયાન આખરે સ્વીકારી હાર અને કર્યું મોટું એલાન

પૂર્વી યુક્રેનની ખોટ પર ઊભેલા યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમિર ઝેલેન્સકીએ ખૂબ જ ભાવુક નિવેદન આપ્યું છે અને કહ્યું છે કે તેમનો દેશ ખૂબ જ પીડામાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનની સેનાને પૂર્વીય શહેર સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક અને ખાર્કિવ પ્રદેશ બંનેમાં રશિયન સૈનિકો સામે લડતા પીડાદાયક નુકસાન સહન કરવું પડી રહ્યું છે.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિએ શું કહ્યું?
યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિએ મોડી રાત્રે દેશને સંબોધિત કરતા કહ્યું કે યુક્રેનને હવે આધુનિક એન્ટી મિસાઈલ સિસ્ટમ હથિયારોની જરૂર છે. તેમણે કહ્યું કે ભાગ લેનારા દેશોને ડિલિવરીમાં વિલંબ માટે કોઈ વ્યાજબી હોઈ શકે નહીં. તેમણે કહ્યું કે યુક્રેન કેટલાક રશિયન રોકેટને મારવામાં નિષ્ફળ રહ્યું છે, જેના કારણે જાનહાનિમાં વધારો થયો છે.

તે જ સમયે, યુક્રેનના પ્રાદેશિક અધિકારીએ મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકોએ પૂર્વીય યુક્રેનિયન શહેર સ્વ્યારોડોનેત્સ્કના લગભગ 80% પર નિયંત્રણ મેળવી લીધું છે અને શહેરને જોડતા ત્રણેય પુલોને નષ્ટ કરી દીધા છે, પરંતુ યુક્રેનના અધિકારીઓ હજુ પણ ઘાયલોને બચાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, એક લાખની વસ્તીવાળા આ શહેરમાં સ્વેરોડોનેત્સ્કમાં 12,000 લોકો રહે છે. હૈદાઈના જણાવ્યા અનુસાર, શહેરના એઝોટ કેમિકલ પ્લાન્ટમાં 500 થી વધુ નાગરિકો આશ્રય લઈ રહ્યા છે.

‘ડોનબાસ યુક્રેનનું ભાવિ નક્કી કરશે’
તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેન પર રશિયન આક્રમણને 110 દિવસથી વધુ સમય થઈ ગયો છે અને પૂર્વી યુક્રેનમાં રશિયન સેના ખૂબ જ આક્રમક છે અને સેવેરોડનેત્સ્ક અને લિસિચાંસ્કમાં ભીષણ લડાઈ ચાલુ છે. તે જ સમયે, યુક્રેનિયન રાષ્ટ્રપતિ વોલોડિમિર ઝેલેન્સકીના જણાવ્યા અનુસાર, ડોનબાસના પૂર્વીય ક્ષેત્રમાં લડવું ‘યુદ્ધની સ્થિતિ નક્કી કરશે’. કિવ કહે છે .

દરરોજ 100 થી 200 સૈનિકો માર્યા જાય છે અને સેંકડો ઘાયલ થાય છે. 24 ફેબ્રુઆરીએ રશિયાએ આક્રમણ શરૂ કર્યું ત્યારથી હજારો લોકો માર્યા ગયા છે, જ્યારે ઘણાને વિસ્થાપિત કરવામાં આવ્યા છે અથવા યુદ્ધગ્રસ્ત દેશમાંથી ભાગી જવાની ફરજ પડી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *