૨૦૦ કરોડના આવકવેરાના કેસમાં પિયુષ જૈનની ધરપકડ પછી શા માટે ગુટકા કંપનીઓ થર થર કાંપી રહી છે હવે થયો મોટો ખુલાસો - khabarilallive    

૨૦૦ કરોડના આવકવેરાના કેસમાં પિયુષ જૈનની ધરપકડ પછી શા માટે ગુટકા કંપનીઓ થર થર કાંપી રહી છે હવે થયો મોટો ખુલાસો

રાજ્યમાં આવકવેરાના સૌથી મોટા દરોડાની વાત શાંત થવાનું નામ નથી લઈ રહી. પીયૂષ જૈનના ઘરેથી મળી આવેલી 200 કરોડની રોકડને લઈને એક તરફ રાજકીય ખળભળાટ મચી ગયો છે તો બીજી તરફ તપાસમાં નવા વળાંકો આવી રહ્યા છે.

હવે પીયૂષ જૈનની ધરપકડ બાદ અનેક ગુટખા કંપનીઓ ગભરાઈ ગઈ છે અને તેમની સામે કાર્યવાહીનો ખતરો પણ સામે આવી રહ્યો છે. ડીજીજીઆઈનો રિપોર્ટ પણ આ દિશામાં ઈશારો કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં આ તપાસ લાંબા સમય સુધી ચાલે તેવી શક્યતા છે.

સ્થાનિક અખબારોમાં પ્રકાશિત અહેવાલો અનુસાર, પીયૂષ જૈન રાસાયણિક સંયોજનનો રાજા છે. આવી સ્થિતિમાં, તે એકલા જ પાન મસાલા બનાવતી ફ્રેગરન્સ કંપનીને 85 ટકા કમ્પાઉન્ડ સપ્લાય કરતો હતો. DGGIના તપાસ રિપોર્ટમાં જણાવાયું છે કે મસાલા કંપનીની સફળતાનું રહસ્ય પિયુષ પાસે હતું.

તેમના દ્વારા બનાવેલા કમ્પાઉન્ડમાંથી પાન મસાલો તૈયાર કરવામાં આવ્યો હતો. જેના કારણે પીયૂષના કમ્પાઉન્ડનો 85 ટકા આમાં વપરાશ થયો હતો. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર પિયુષ તેના કમ્પાઉન્ડના બદલામાં મનસ્વી રીતે પૈસા લેતો હતો. મસાલા કંપનીના પ્રમોટર્સ કમ્પાઉન્ડની ફોર્મ્યુલા વેચવા માટે પિયુષ જૈન પર દબાણ કરી રહ્યા હતા અને આ સોદો લાંબા સમયથી પેન્ડિંગ હતો.

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે દિવાળી પહેલા આ ડીલ ફાઈનલ થઈ ગઈ હતી અને કમ્પાઉન્ડ ફોર્મ્યુલાને 100 કરોડમાં વેચવાની ડીલ ફાઈનલ થઈ હતી. આ પૈસા રોકડમાં આપવાનું નક્કી થયું હતું. કમ્પાઉન્ડના સૌથી મોટા સોદા બાદ આખી રકમ પીયૂષને અનેક ભાગમાં રોકડમાં આપવામાં આવી હતી.

પાન મસાલા ઉદ્યોગમાં પણ આ ડીલની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે સંપૂર્ણ રકમ પહોંચ્યા પછી, ખુન્નસમાં એક બાતમીદાર બનાવવામાં આવ્યો હતો. ગુજરાતમાં ધરપકડનો આધાર તૈયાર કરવામાં આવ્યો હતો. કરચોરીની બાતમી મળતાં અમદાવાદની ટીમે ટીપી નગરમાં આવેલી સ્પાઈસ કંપનીની ફેક્ટરીમાં દરોડો પાડ્યો હતો.

અહીંથી સામાનની ચાર ટ્રક પકડાઈ હતી પરંતુ ત્યારબાદ અમદાવાદની ટીમે કાનપુરમાં દરોડા પાડ્યા હતા. જો કે માલની ચાર ટ્રક પકડાઈ ગયા બાદ બાતમીદાર વગર દરોડાની કાર્યવાહી શક્ય નથી? આવી સ્થિતિમાં જો DGGI તપાસને આગળ ધપાવે તો તેમાં વધુ ખુલાસા થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *