પુતિનની ધમકી ઓ ની કોઈ અસર ન થઈ આ દેશ એ આપ્યો યુક્રેન ને ખુલેઆમ ઢગલો મિસાઈલો - khabarilallive
     

પુતિનની ધમકી ઓ ની કોઈ અસર ન થઈ આ દેશ એ આપ્યો યુક્રેન ને ખુલેઆમ ઢગલો મિસાઈલો

બ્રિટને રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની ધમકીઓને અવગણી છે. બ્રિટન યુક્રેનની સેનાની તાકાત વધારવા માટે લાંબા અંતરની મિસાઈલ સિસ્ટમ M270 લોન્ચર યુક્રેન મોકલશે. M270 લોન્ચરની રેન્જ 50 miles (80 km) છે. તે પશ્ચિમી દેશો દ્વારા યુક્રેનને મોકલવામાં આવેલ અત્યાર સુધીનું સૌથી લાંબી રેન્જનું રોકેટ-લોન્ચિંગ લોન્ચર હશે.

સંરક્ષણ સચિવ બેન વોલેસે કહ્યું કે બ્રિટન મોટી સંખ્યામાં M270 લોન્ચર મોકલશે. યુક્રેનિયન સૈનિકોને યુકેમાં સાધનોનો ઉપયોગ કરવાની તાલીમ આપવામાં આવશે. તે જ સમયે, યુએસએ પણ જાહેરાત કરી કે તે યુક્રેનને ઉચ્ચ ગતિશીલતા આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમ્સ સપ્લાય કરશે.

M270 લોન્ચર કેટલું જોખમી છે
M270 મલ્ટીપલ લોન્ચ રોકેટ સિસ્ટમ એ અમેરિકન આર્મર્ડ, સ્વ-સંચાલિત, બહુવિધ રોકેટ લોન્ચર છે. પ્રથમ M270s 1983 માં યુએસ આર્મીને આપવામાં આવ્યા હતા. MLRS ને ઘણા નાટો દેશો દ્વારા અપનાવવામાં આવ્યું છે.

‘આ લડાઈમાં બ્રિટન યુક્રેનની સાથે છે’
સંરક્ષણ મંત્રાલય (MoD) ના એક નિવેદનમાં, વોલેસે કહ્યું: “યુકે આ લડાઈમાં યુક્રેનની સાથે છે અને આપણા દેશને બિનઉશ્કેરણી વિનાના આક્રમણથી બચાવવા માટે જરૂરી શસ્ત્રો સાથે તેના વીર સૈનિકોને સપ્લાય કરવામાં અગ્રણી ભૂમિકા ભજવી રહ્યું છે.” ” ‘જો આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાય તેનું સમર્થન ચાલુ રાખે તો હું માનું છું કે યુક્રેન જીતી શકે છે. જેમ જેમ રશિયાની વ્યૂહરચના બદલાય છે, તેમ યુક્રેન પણ અમને સમર્થન આપે છે.

‘આ અત્યંત સક્ષમ મલ્ટિ-લોન્ચ રોકેટ સિસ્ટમ્સ આપણા યુક્રેનિયન મિત્રોને લાંબા અંતરની આર્ટિલરીના ક્રૂર ઉપયોગ સામે વધુ સારી રીતે પોતાનો બચાવ કરવામાં સક્ષમ બનાવશે જેનો પુતિનની સૈન્યએ શહેરોને સ્તર આપવા માટે આડેધડ ઉપયોગ કર્યો છે.’

MoD એ કહ્યું કે લોન્ચર્સ પ્રદાન કરવાનો નિર્ણય યુએસ સરકાર સાથે જોડાણમાં લેવામાં આવ્યો હતો, જેણે કહ્યું હતું કે તે યુક્રેનને ઉચ્ચ ગતિશીલતા આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમ્સ સપ્લાય કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *