રશિયાથી ડરી ગયું અમેરિકા બીકમાં લીધો એવો ફેંસલો કે યુક્રેનને હવે કોઈ નઈ બચાવી શકે - khabarilallive    

રશિયાથી ડરી ગયું અમેરિકા બીકમાં લીધો એવો ફેંસલો કે યુક્રેનને હવે કોઈ નઈ બચાવી શકે

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધને 90 દિવસથી વધુ સમય વીતી ગયો છે. બંને વચ્ચે ચાલી રહેલ યુદ્ધ અટકતું જણાતું નથી. આ દરમિયાન અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીને મોટો ઝટકો આપ્યો છે. અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને પોતે એવા અહેવાલોને નકારી કાઢ્યા છે જેમાં અમેરિકાએ યુક્રેનને લાંબા અંતર સુધી મારવામાં સક્ષમ રોકેટ સિસ્ટમ મોકલી હોવાનો દાવો કર્યો છે.

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ રશિયન સૈન્ય પર દબાણ લાવવા માટે ઘાતક અમેરિકન મલ્ટિપલ લોન્ચ રોકેટ સિસ્ટમની હાકલ કરી હતી. પરંતુ બિડેને યુક્રેનને આવા હથિયારો આપવાની ના પાડી દીધી છે. બિડેને કહ્યું કે અમે યુક્રેનને એવી રોકેટ સિસ્ટમ નથી મોકલી રહ્યા જે રૂથ સુધી પ્રહાર કરી શકે.

યુક્રેન સતત અમેરિકા પાસે રોકેટ સિસ્ટમ આપવાની માંગ કરી રહ્યું છે. પરંતુ આ પહેલા રશિયાના વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવે અમેરિકા સહિત પશ્ચિમી દેશોને ચેતવણી આપી હતી કે તે યુક્રેનને એવા હથિયારો ન આપે જે રશિયાની ધરતી પર હુમલો કરવા સક્ષમ હોય.

રશિયાના વિદેશ મંત્રીએ ધમકીભર્યા સ્વરમાં કહ્યું કે જો આવું થશે તો તેના ગંભીર પરિણામો આવશે. આનાથી ઉદભવતા સમગ્ર તણાવને રોકી શકાતો નથી. રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા ત્રણ મહિનાથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. તમામ પ્રયાસો છતાં યુદ્ધ અટકવાનું નામ નથી લઈ રહ્યું. આ લડાઈનું પરિણામ શું આવશે તે તો સમય જ કહેશે.

ક્યારેક રશિયા યુદ્ધ પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે અને યુક્રેન વર્ચસ્વ ધરાવતું લાગે છે. જો કે, આ યુદ્ધ યુક્રેનની રાજધાની કિવથી દૂર પૂર્વીય યુક્રેન તરફ જતું જોવા મળી રહ્યું છે. રશિયાએ યુક્રેનના ઘણા નાના શહેરો પર કબજો કરી લીધો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *