યુક્રેન યુદ્ધમાં અચાનક અમેરિકા એ મૂક્યો અલ્પવિરામ પૂતીનના આ 3 તીર યુદ્ધ પણ કરાવશે જલ્દી બંધ - khabarilallive    

યુક્રેન યુદ્ધમાં અચાનક અમેરિકા એ મૂક્યો અલ્પવિરામ પૂતીનના આ 3 તીર યુદ્ધ પણ કરાવશે જલ્દી બંધ

એક અઠવાડિયા પહેલા સુધી, યુક્રેનિયન નેતાઓને વિશ્વાસ હતો કે તેઓ ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં રશિયન દળોને યુક્રેનની જમીનમાંથી બહાર કાઢવામાં સક્ષમ હશે, પરંતુ યુક્રેનની પરિસ્થિતિ નાટકીય રીતે બદલાઈ ગઈ છે.

પશ્ચિમી મીડિયાએ એક અઠવાડિયા પહેલા દાવો કર્યો હતો કે રશિયા ખરાબ રીતે પરાજિત થવા જઈ રહ્યું છે, યુક્રેનિયન સૈન્ય ડોનબાસ પ્રદેશ અને પૂર્વી યુક્રેનના પ્રદેશમાં મોટી હાર તરફ આગળ વધી રહ્યું છે, જે એઝોવ સમુદ્ર અને તેનાથી આગળ વિસ્તરેલ છે તેના પર કબજો કરવામાં આવશે. રશિયા ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં.

યુક્રેન સોદા માટે તૈયાર થઈ રહ્યું છે?
હવે એવી ઘણી સંભાવના છે કે યુક્રેનની મુખ્ય સેના રશિયન સૈનિકોની સામે હારશે અથવા રશિયન સૈનિકો તેમને ફસાવી શકે છે અને આવી સ્થિતિમાં યુક્રેનને અનિવાર્યપણે રશિયા સાથે સોદો કરવો પડશે. એશિયા ટાઈમ્સના અહેવાલ મુજબ, આ બધું ખૂબ જ ઝડપથી થઈ શકે છે.

અમેરિકન, ખાસ કરીને યુરોપિયન પ્રેસ, જે એક અઠવાડિયા પહેલા સુધી રશિયા સામે ઉગ્ર નકારાત્મક અહેવાલો આપતું હતું અને યુક્રેનમાં કેવી રીતે રશિયન સૈનિકો હુમલો કરે છે. અને અત્યાચાર કરે છે તે વિશે સતત લખતા હતા, તે પણ અચાનક તેનું વલણ બદલી રહ્યું છે.

યુરોપિયન મીડિયાએ વધુ વાસ્તવિક વાર્તાઓ કહેવાનું શરૂ કર્યું. યુદ્ધની. એટલું જ નહીં, અચાનક એવું લાગે છે કે નાટો દેશો ખાસ કરીને બ્રિટન યુક્રેનથી નારાજ થઈ ગયા છે. તો આ સંકેતો પાછળ શું ડીલ ચાલી રહી છે, તે એક મોટો પ્રશ્ન છે.

રશિયા હવે ઝુકવાના મૂડમાં નથી!
અચાનક યુ.એસ. કોઈપણ રીતે આ યુદ્ધનો અંત લાવવા માંગે છે અને યુએસ યુક્રેનને નવા પ્રકારના શસ્ત્રો મોકલવાની ઉતાવળમાં છે, જેમાં હાઈ-સ્પીડ પ્રિસિઝન રોકેટ સિસ્ટમ સિસ્ટમ HIMARSનો સમાવેશ થાય છે. પરંતુ જો યુ.એસ. HIMARS મોકલવાનો સંકલ્પ કરે છે, તો યુક્રેન માટે પ્રતિકાર કરવામાં કદાચ મોડું થઈ ગયું છે.

વધુમાં, રશિયનોએ ચેતવણી આપી છે કે જો HIMARS પહોંચાડવામાં આવશે અને તૈનાત કરવામાં આવશે તો યુએસને ભયંકર પરિણામોનો સામનો કરવો પડશે. તેમ છતાં, યુક્રેનિયન રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી રશિયનો સાથે કરાર કરવા માટે જમીન તૈયાર કરી રહ્યા છે. જો કે, તે આમ કરી શકશે કે કેમ તે સંપૂર્ણપણે સ્પષ્ટ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *