યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ જેલેસ્કિએ રશિયા ઉપર પ્રતિબંધ મુક્તિ કંપનીને કહી એવી વાત કે સ્વીકારતાજ રશિયા પર વરસશે મુસીબતના વાદળો - khabarilallive    

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ જેલેસ્કિએ રશિયા ઉપર પ્રતિબંધ મુક્તિ કંપનીને કહી એવી વાત કે સ્વીકારતાજ રશિયા પર વરસશે મુસીબતના વાદળો

ગયા અઠવાડિયે, રાજધાની કિવની ઉત્તરે આવેલા ચેર્નિહાઇવ વિસ્તારમાં રશિયન હુમલામાં 89 લોકો માર્યા ગયા હતા. ઝેલેન્સકીના જણાવ્યા મુજબ, યુદ્ધના શરૂઆતના દિવસોમાં આ પ્રથમ વખત છે,

જ્યારે આટલા યુક્રેનિયન નાગરિકો એક સાથે માર્યા ગયા. તેમણે કહ્યું કે પુતિન એકમાત્ર રશિયન અધિકારી છે જે યુદ્ધને રોકવા માટે મળવા તૈયાર છે.અહીં, ઝેલેન્સકીએ સોમવારે દાવોસમાં વર્લ્ડ ઇકોનોમિક ફોરમ (WEF) ને સંબોધિત કર્યું. આ દરમિયાન તેમણે વિશ્વની મોટી કંપનીઓને રશિયા છોડીને યુક્રેનમાં રોકાણ કરવા વિનંતી કરી.

ઝેલેન્સકીએ કહ્યું- આપણે આપણા દેશને નવેસરથી બનાવીશું.ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે અમે અમારા દેશનેનવેસરથી તૈયાર કરવા માંગીએ છીએ. રશિયાએ આપણા ડેન્સા શહેરમાં 89 નાગરિકોની હત્યા કરી છે. લુગાનો કોન્ફરન્સ જુલાઈમાં થવાની છે.

અહીં અમે તમામ દેશોને યુક્રેનમાં રોકાણ કરવાની અપીલ કરીશું. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે એવી ઘણી કંપનીઓ છે જે રશિયા છોડી રહી છે. ઝેલેન્સકીને વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા ઈકોનોમિક ફોરમમાં જોડાવા બદલ સ્ટેન્ડિંગ ઓવેશન આપવામાં આવ્યું હતું.

સ્ટારબક્સ રશિયન માર્કેટમાંથી બહાર નીકળી રહ્યું છે.વિશ્વની સૌથી મોટી કોફી શોપ સ્ટારબક્સે રશિયન માર્કેટમાંથી બહાર નીકળવાની જાહેરાત કરી છે. તેણે તેના 130 સ્ટોર બંધ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.

હવે આ બ્રાન્ડની રશિયામાં હાજરી રહેશે નહીં. સ્ટારબક્સે જણાવ્યું હતું કે તે તેના લગભગ 2,000 રશિયન કર્મચારીઓને છ મહિના માટે ચૂકવણી કરવાનું ચાલુ રાખશે અને તેમને નવી નોકરીઓમાં ફેરવવામાં મદદ કરશે.

ગયા અઠવાડિયે મેકડોનાલ્ડ્સે રશિયન માર્કેટમાંથી બહાર કાઢ્યા પછી સ્ટારબક્સનું પગલું આવ્યું છે. મેકડોનાલ્ડ્સ તેની દુકાનો વેચી રહી છે. સ્ટારબક્સ 2007 માં રશિયન બજારમાં પ્રવેશી.

કાન્સમાં રશિયન બોમ્બ ધડાકા સામે બ્લેક ગાઉન વિરોધ.કાન્સના ચાલી રહેલા 75મા ફિલ્મ ફેસ્ટિવલની રેડ કાર્પેટ ઇવેન્ટ રવિવારે ખોરવાઈ ગઈ હતી. અહીં યુક્રેન તરફી મહિલા દેખાવકારોએ યુક્રેનમાં મહિલાઓ પર થતી હિંસા વિરુદ્ધ પ્રદર્શન કર્યું હતું.

કાળા કપડાં પહેરીને આવેલી મહિલાઓના એક જૂથે પહેલા બેનર ફરકાવ્યું હતું અને બોમ્બ જેવી વસ્તુ ફેંકી હતી, ત્યાં ધુમાડો અને ધુમાડો હતો.બેનર પર ‘એ વુમન’ શબ્દો સાથે મહિલાઓના નામોની લાંબી યાદી હતી. આ બેનરમાં સૈનિકોની હિંસા વિશે લખવામાં આવ્યું છે.

યુક્રેનમાં 21 વર્ષીય રશિયન સૈનિકને આજીવન કેદની સજા.ન્યૂઝ એજન્સી રોયટર્સ અનુસાર, યુક્રેનની એક કોર્ટે રશિયન સૈનિકને આજીવન કેદની સજા સંભળાવી છે. ટેન્ક કમાન્ડર વાદિમ શિશમરિન, 21, પર ઉત્તર-પૂર્વ યુક્રેનમાં 62 વર્ષીય નિઃશસ્ત્ર માણસની હત્યા કરવાનો આરોપ છે.

તેણે પોતાના ગુના માટે કોર્ટમાં માફી પણ માંગી હતી. વાદિમને ટાંકીમાંથી માણસને ઉડાવી દેવાનો આદેશ મળ્યો હતો. યુક્રેનમાં યુદ્ધ શરૂ થયા બાદ આ પ્રકારનો આ પહેલો કિસ્સો છે.
યુએનમાં રશિયન રાજદ્વારીએ રાજીનામું આપ્યું
આંતરરાષ્ટ્રીય રાજદ્વારી મોરચે રશિયાને જબરદસ્ત આંચકો લાગ્યો છે.

યુએનમાં રશિયાના રાજદ્વારીએ યુક્રેન પરના હુમલાની જાહેરમાં નિંદા કરી જ નહીં.બલ્કે, તેણે એમ પણ કહ્યું કે આ યુદ્ધને કારણે તે શરમ અનુભવે છે. આ રાજદ્વારીનું નામ બોરિસ વોન્ડ્રેવ છે. તેમણે યુએનમાં તેમના સાથીદારોને પત્ર લખીને પોતાની લાગણી વ્યક્ત કરી હતી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *