યુદ્ધ વચ્ચે જેલેંસકીએ લાઈવ આવીને સૈનિકો વિશે જણાવી એવી વાતો કે સાંભળીને જ લોકો રડી પડ્યા

યુક્રેન યુદ્ધના ડરામણા આંકડા સામે આવ્યા છે. રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ દેશના જાનહાનિ વિશે માહિતી આપી છે. તેમના મતે, લુહાન્સ્કના ગવર્નર કહે છે તેમ, રશિયા બળી રહ્યું છે. એવી આશંકા છે કે ડોનબાસમાં દરરોજ 100 યુક્રેનિયન સૈનિકો માર્યા જાય છે.

ડોનબાસમાં યુક્રેનિયન દળોને થયેલા નુકસાનના સ્તર વિશે માહિતી આપતા, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું કે દરરોજ 50 થી 100 યુક્રેનિયન માર્યા જશે. તેના પરથી અંદાજ લગાવી શકાય છે કે અત્યાર સુધીમાં કેટલા યુક્રેનિયન સૈનિકોએ જીવ ગુમાવ્યા હશે.

તમને જણાવી દઈએ કે યુદ્ધની શરૂઆતથી જ યુક્રેન અને તેના સહયોગી દેશોએ રશિયાના નુકસાન અંગે અનેક દાવા કર્યા છે. પરંતુ યુક્રેનની જાનહાનિનો મુદ્દો બ્લેક હોલ જેવો બની ગયો છે. એટલે કે, તેના વિશે કોઈ ચર્ચા કરતું નથી.

સેવેરોડોનેત્સ્ક અને લિસિચાન્સ્કમાં યુદ્ધ
સૌથી ભારે લડાઈ લુહાન્સ્કમાં સેવેરોડોનેત્સ્ક અને લિસિચાન્સ્કના જોડિયા શહેરોની આસપાસ કેન્દ્રિત છે, જે ડોનબાસ બનાવે છે તેવા બે પ્રાંતોમાંના એક છે. લુહાન્સ્કના ગવર્નર સેરહી હૈદાઈએ સ્થાનિક ટેલિવિઝન ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું હતું કે સેવેરોડોનેત્સ્ક પર “ચાર અલગ-અલગ દિશાઓ”થી હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો, જોકે રશિયન દળો તેમને તોડવામાં સફળ થયા ન હતા.

બ્રિટિશ ઇન્ટેલિજન્સ અહેવાલ આપે છે કે સેવરોડનેત્સ્ક એ રશિયાની “તાત્કાલિક વ્યૂહાત્મક પ્રાથમિકતાઓ” પૈકી એક છે કારણ કે આ વિસ્તારમાં ટર્મિનેટર ટેન્ક તૈનાત કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, ઘણા સ્રોતો કહે છે કે રશિયન સૈનિકો કબજે કરેલા શહેર પોપ્સનથી પશ્ચિમ તરફ આગળ વધી રહ્યા છે.

દેસનામાં 87 જાનહાનિ આ પહેલા કિયેવે કહ્યું હતું કે 17 મેના રોજ દેસના શહેરમાં બેરેક પર થયેલા હુમલામાં આઠ લોકો માર્યા ગયા હતા. તે જ સમયે, દેશણામાં કાટમાળ નીચે 87 લોકો ઘાયલ થયા છે. મોસ્કોએ તે સમયે કહ્યું હતું કે તેણે લાંબા અંતરની મિસાઇલો વડે એક ટ્રેનિંગ બેઝ પર હુમલો કર્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.