ધૂળથી ભરેલી આંધી અને તોફાન સાથે આ રાજ્યોમાં ધોધમાર વરસાદે લીધો 25 લોકોનો જીવ - khabarilallive    

ધૂળથી ભરેલી આંધી અને તોફાન સાથે આ રાજ્યોમાં ધોધમાર વરસાદે લીધો 25 લોકોનો જીવ

તોફાન અને વરસાદ દરમિયાન વીજળી, વૃક્ષ, દિવાલ ધરાશાયી થવાથી અલગ-અલગ જગ્યાએ 29 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા હતા. લખનૌ સહિત અવધના વિવિધ જિલ્લાઓમાં વૃક્ષો અને મકાનો પડવાથી નવ લોકોના મોત થયા છે. સીતાપુરમાં સૌથી વધુ ચાર લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા છે.

અલીગઢમાં ત્રણ અને લખીમપુર ખેરીમાં બેના મોત થયા છે. તે જ સમયે, મેરઠ, ફિરોઝાબાદ, શાહજહાંપુર, ઇટાવા, ઔરૈયા, ઉન્નાવ, ચિત્રકૂટ, જાલૌન, કન્નૌજ, દેવરિયા અને મિર્ઝાપુરમાં એક-એકનું મોત થયું હતું. અનેક જગ્યાએ થાંભલા અને વૃક્ષો પડી જવાને કારણે કલાકો સુધી વીજ પુરવઠો અને વાહનવ્યવહાર ખોરવાઈ ગયો હતો.

સુલતાનપુર જિલ્લામાં સોમવારે બપોરે આવેલા તોફાન અને વરસાદે ઘણી તબાહી મચાવી હતી. વાવાઝોડામાં અનેક જગ્યાએ વૃક્ષો અને વીજ વાયરો ધરાશાયી થયા હતા. બાલ્દી રાય વિસ્તારમાં 12 વર્ષની બાળકીનું મૃત્યુ થયું હતું, જ્યારે જયસિંહપુરમાં ઝાડની તૂટેલી ડાળી નીચે આવી જતાં ત્રણને ઈજા થઈ હતી.

અનેક માર્ગો પર વાહન વ્યવહાર ખોરવાયો હતો. શહેરથી લઈને ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં વીજપુરવઠો ખોરવાઈ ગયો હતો. વરસાદના કારણે લોકોને ગરમીથી રાહત મળી છે અને ઝૈદના પાકને ફાયદો થયો છે. હવામાન વિભાગે આગામી 24 કલાકમાં પણ ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે.

સીતાપુર જિલ્લામાં વરસાદને કારણે માનપુર, મિસરિખ અને હરગાંવ વિસ્તારમાં ત્રણ બાળકો સહિત ચાર લોકોના કરૂણ મોત થયા છે. માનપુર વિસ્તારમાં એક છોકરાનું ઝાડ નીચે દટાઈ જવાથી મોત થયું હતું. મિસરીખ વિસ્તારમાં દિવાલ ધસી પડતાં બે માસૂમ બાળકીઓનાં મોત થયાં હતાં. હરગાંવમાં દિવાલ ધરાશાયી થવાથી એક મહિલાનું મોત થયું હતું. અકસ્માતના કારણે પરિવારજનોની હાલત કફોડી છે.

માનપુર વિસ્તારના રમુવાપુર મજરા કલ્યાણપુર ગામમાં રહેતો પ્રશાંત મિશ્રા (8) ઘરની બહાર રમી રહ્યો હતો. સોમવારે બપોરે અચાનક જોરદાર વાવાઝોડું આવ્યું હતું. પ્રશાંત ઘર તરફ દોડ્યો હતો, જ્યારે એક ઝાડ તેના પર પડતા તેને ઇજા પહોંચી હતી. પરિવારના સભ્યો બાળકને ખાનગી વાહનમાં સારવાર માટે લખનઉ લઈ જઈ રહ્યા હતા, પરંતુ રસ્તામાં તેનું મોત થયું હતું.

પરિવારજનોએ પોલીસને જાણ કર્યા વગર લાશનો અગ્નિસંસ્કાર કર્યો હતો. હરગાંવના તરપતપુર વોર્ડમાં રહેતી ફૂલમતી (66) ઘરમાં ટીન શેડ નીચે બેઠી હતી. અચાનક દિવાલની સાથે ટીન તેમના પર પડી ગયું. સંબંધીઓ મહિલાને સીએચસી હરગાંવ લઈ ગયા, જ્યાં ડોક્ટરોએ મહિલાને મૃત જાહેર કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *