યુદ્ધ વચ્ચે રશિયન આર્મી ડોગે આપ્યો યુક્રેનનો સાથ રશિયન સૈનિકોને આવી ગઈ પોતાની માણસાઈ પર શરમ - khabarilallive    

યુદ્ધ વચ્ચે રશિયન આર્મી ડોગે આપ્યો યુક્રેનનો સાથ રશિયન સૈનિકોને આવી ગઈ પોતાની માણસાઈ પર શરમ

રશિયન સેનાની એક ડોગ ટુકડી બદલાતી વખતે યુક્રેનિયન સૈનિકો સાથે ઉભી છે. આ કૂતરો રશિયન આર્મીના સ્પેશિયલ ફોર્સમાં પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો હતો અને તેને રશિયા માટે લડવાની તાલીમ આપવામાં આવી હતી.હવે એવો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે વ્લાદિમીર પુતિનના સૈનિકોએ કૂતરાને ભયાનક હાલતમાં છોડી દીધો હતો અને યુક્રેનના સૈનિકોએ તેનો જીવ બચાવ્યો હતો.

આ કૂતરાનું નામ મેક્સ છે અને તેની ઉંમર 3 વર્ષ છે. મેક્સ ભૂખથી પીડાતા યુક્રેનિયન સૈનિકો દ્વારા મળી આવ્યો હતો. આ પછી આ જવાનો તેને હોસ્પિટલ લઈ ગયા, જ્યાં તેની સારવાર કરવામાં આવી. આ પછી, યુક્રેનની સેનાએ મેક્સને તેના આદેશનું પાલન કરવાની તાલીમ આપી. હવે બેલ્જિયન માલિનોઇસ બ્રીડનો આ કૂતરો યુક્રેન માટે લડી રહ્યો છે અને સૈનિકોની મદદ માટે માઈન સુંઘી રહ્યો છે.

યુક્રેનિયન નેશનલ ગાર્ડના સભ્ય દિમિત્રીએ કહ્યું છે કે હવે મેક્સ યુક્રેનનો બચાવ કરશે. તેના સાથીએ કહ્યું કે મેક્સ સૈનિકોનો પ્રિય બની ગયો હતો. અમને સમજાતું નથી કે રશિયન સૈનિકો શા માટે આવા સુંદર પ્રાણીને પાછળ છોડી ગયા. તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેનિયનો કૂતરાઓને પ્રેમ કરે છે અને તેમને પરિવારનો ભાગ માને છે.

મેક્સ ક્રેમલિન સૈનિકો સાથે હતો જ્યારે તેઓએ કાળા સમુદ્રની નજીક માયકોલાઇવ પ્રદેશમાં એક ગામ કબજે કર્યું. આ પછી મેક્સને બેઘર કરી દેવામાં આવ્યો, પરંતુ તે કોઈ રીતે સડેલું ખોરાક ખાઈને બચી ગયો. બ્રિટિશ સ્પેશિયલ ફોર્સિસના સૈનિકે કહ્યું કે માલિનોઇસ એ જ જાતિ છે જેનો ઉપયોગ SAS અને SBS દ્વારા કરવામાં આવે છે.

તેમણે કહ્યું કે આ શ્વાન બહાદુર, અત્યંત બુદ્ધિશાળી અને એથ્લેટિક છે. તેઓ ઉગ્રપણે વફાદાર રહેવાનું વલણ ધરાવે છે, પરંતુ મેક્સને હવે ખાતરી થઈ ગઈ છે કે યુક્રેનિયનો તેના નવા માલિકો છે. તમને જણાવી દઈએ કે મેક્સ એકમાત્ર એવો કૂતરો નથી જે યુક્રેનની સુરક્ષા માટે સખત મહેનત કરી રહ્યો છે. ડોગ જેક રસેલને યુક્રેનમાં 200 થી વધુ લેન્ડમાઈન સુંઘ્યા બાદ બહાદુરી માટે મેડલ એનાયત કરવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *