રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે આ દેશે કરી નાખ્યો મોટો ખેલ કરી પુતિનની હત્યાની કોશિશ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે આ દેશે કરી નાખ્યો મોટો ખેલ કરી પુતિનની હત્યાની કોશિશ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધને લઈને રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન દ્વારા વિશ્વભરમાં ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે. લોકો આ યુદ્ધ માટે પુતિનને જવાબદાર ઠેરવી રહ્યા છે. યુદ્ધની શરૂઆતથી જ નવા દાવા કરવામાં આવી રહ્યા છે.

આ દરમિયાન વધુ એક સનસનીખેજ દાવો સામે આવ્યો છે. યુક્રેનના એક સૈન્ય અધિકારીએ દાવો કર્યો છે કે બે મહિના પહેલા રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની હત્યાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ તેઓ બચી ગયા હતા. આ હત્યાનો પ્રયાસ રુસો-યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે કરવામાં આવ્યો છે.

યુક્રેનના એક ટોચના સૈન્ય અધિકારીએ યુક્રેનિયન ઓનલાઈન ન્યૂઝ એજન્સીને આ દાવો કર્યો છે. યુક્રેનના સંરક્ષણ ગુપ્તચરના વડા, મેજર જનરલ કિર્લો બુડાનોવે જણાવ્યું હતું કે કાળો સમુદ્ર અને કેસ્પિયન સમુદ્રની વચ્ચે સ્થિત કાકેશસ નામની જગ્યામાં નિષ્ફળ પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો.

તેણે એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે યુક્રેન પર 24 ફેબ્રુઆરીના રશિયાના હુમલા પછી તરત જ આ પ્રયાસ થયો હતો, જેમાં તે બચી ગયો હતો. આ દાવો એવા સમયે થયો છે જ્યારે રશિયા-યુક્રેન સંઘર્ષ ફરી એકવાર ઉગ્ર બન્યો છે અને પુતિનની તબિયતને લઈને પણ અહેવાલો સામે આવ્યા છે.

આ સિવાય ન્યૂઝ એજન્સીએ એ પણ અહેવાલ આપ્યો છે કે યુક્રેનના સૈન્ય અધિકારીએ ઘણા મુદ્દાઓ પર વાત કરી છે અને તેમનો સંપૂર્ણ ઇન્ટરવ્યુ ટૂંક સમયમાં પ્રસારિત કરવામાં આવશે. હકીકત એ પણ છે કે બુડાનોવ એ જ સૈન્ય અધિકારી છે જેમણે તાજેતરમાં સ્કાય ન્યૂઝ સાથેની મુલાકાતમાં આગાહી કરી હતી કે યુક્રેન યુદ્ધ મધ્ય ઓગસ્ટ સુધીમાં એક વળાંક પર પહોંચી જશે અને આ વર્ષના અંત સુધીમાં સમાપ્ત થઈ જશે. રશિયામાં નેતૃત્વમાં પરિવર્તન માટે.

અગાઉ, પુતિનના સ્વાસ્થ્યને લગતા ઘણા સમાચાર સામે આવ્યા હતા જેમાં દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે તેઓ બીમાર છે. આ મહિનાની શરૂઆતમાં મોસ્કોમાં રશિયન વિજય દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ કાર્યક્રમમાં રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન પણ પહોંચ્યા હતા. આ દરમિયાન, તે લંગડા સાથે ચાલતો જોવા મળ્યો હતો. આ રિપોર્ટ બાદ પુતિનના સ્વાસ્થ્યની ચિંતા ફરી એકવાર ચર્ચામાં આવી છે. અત્યાર સુધી તેની પુષ્ટિ થઈ શકી નથી.

બીજી તરફ યુક્રેન પર રશિયાનો હુમલો હાલ અટકવાનું નામ નથી લઈ રહ્યો. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે યુક્રેન યુદ્ધ લાંબા સમય સુધી ચાલશે અને પુતિન તેના માટે આગળની યોજના બનાવી રહ્યા છે. તાજેતરમાં, યુએસ ડાયરેક્ટર ઓફ નેશનલ ઇન્ટેલિજન્સ એવરિલ હેન્સે કહ્યું હતું કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન ડોનબાસ ક્ષેત્રમાં તેમના અભિયાનથી યુક્રેન યુદ્ધનો અંત નહીં આવે. હાલ તો જોવાનું એ છે કે આ મામલે રશિયા તરફથી કોઈ નિવેદન આવે છે કે કેમ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *