એવી વસ્તુ સાથે પકડાયો એન્જિનિયર વિદ્યાર્થી અમદાવાદ પોલીસ પણ જાણી ચોંકી ગઈ - khabarilallive    

એવી વસ્તુ સાથે પકડાયો એન્જિનિયર વિદ્યાર્થી અમદાવાદ પોલીસ પણ જાણી ચોંકી ગઈ

અમદાવાદ શહેરમાં નકલી નોટ ફરતી કરવાના ષડયંત્રનો પર્દાફાશ થયો છે. જેમાં નકલી નોટો ફરતી કરવાની નવી રીત સામે આવી છે.42 નકલી નોટો બેંકમાં પહોંચી હતી અને બેંકના કેશિયરને પણ તેની જાણ કરવામાં આવી ન હતી. ક્રાઈમ બ્રાન્ચ દ્વારા આવી કુલ 98 નોટો જપ્ત કરવામાં આવી છે અને એક આરોપીની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. જો કે આ ઘટનાનો મુખ્ય સુત્રધાર હજુ ફરાર છે. જેની પોલીસે શોધખોળ શરૂ કરી છે.

અમદાવાદ ક્રાઈમ બ્રાન્ચે સોલામાં રહેતા દિલીપ કેશવાલા નામના આરોપીની ધરપકડ કરી છે, જે એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરે છે. દિલીપના કબજામાંથી 2000ની 56 નકલી નોટો મળી આવી હતી. તે અગાઉ 42 નકલી નોટોની મદદથી મોબાઈલ ફોન અને સોનું ખરીદતો હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું.

ક્રાઈમ બ્રાન્ચે બેંકમાંથી 42 નોટો જપ્ત કરી છે. એટલે કે અલગ-અલગ જગ્યાએથી કુલ 1.96 લાખ નકલી નોટો ઝડપાઈ છે. આ તમામ નોટો ઉચ્ચ ગુણવત્તાની હોવાનું પોલીસ તપાસમાં બહાર આવ્યું છે. મોટાભાગની સુરક્ષા સુવિધાઓ પણ ત્યાં છે. એવી આશંકા છે કે આ નોટોનું પાકિસ્તાન સાથે કનેક્શન છે.

ઉત્તરદાતાએ બજારમાં નકલી નોટોના પરિભ્રમણ માટે નવી પદ્ધતિ રજૂ કરી. જેમાં ડમી સીમકાર્ડની મદદથી ઓનલાઈન સર્વિસના બહાને સોશિયલ મીડિયા પર એક ગ્રુપ બનાવવામાં આવ્યું હતું અને તે ગ્રુપના સભ્યોને કુલી બનાવીને તેના આધારે પાર્સલમાં નકલી નોટો મોકલીને મોંઘા મોબાઈલ અને સોનું ખરીદ્યું હતું.

બાદમાં તેને સસ્તા ભાવે વેચવામાં આવી હતી અને અસલ નોટો આંગડિયા પેઢીમાં અને ત્યાંથી બિટકોઈનમાં રોકાણ કરવામાં આવી હતી. જોકે, ધરપકડ કરાયેલા આરોપી દિલીપની પૂછપરછ દરમિયાન તે મુખ્ય આરોપીને મળ્યો ન હતો કે તેની સાથે વાત પણ કરી ન હતી.

સાથે જ આરોપીઓને 1 લાખ રૂપિયાની નકલી નોટો ચલાવવા માટે 10 હજાર રૂપિયા મળતા હતા. નોંધનીય છે કે છેલ્લા 6 મહિનાથી બજારમાં નકલી નોટોનો ફંદો ધૂમ મચાવી રહ્યો છે. પકડાયેલ આરોપી દિલીપ 5 મહિનાથી સંડોવાયેલો હતો.

સાથે જ આ ગુનાનો માસ્ટર માઈન્ડ પણ અમદાવાદનો હોવાનું જાણવા મળ્યું છે. જોકે, ક્રાઈમ બ્રાન્ચ હવે તપાસ કરી રહી છે કે આ ગુનામાં વધુ કેટલા લોકો સંડોવાયેલા છે અને આ ગ્રુપમાં કેટલા લોકો છે. તેણે કેન્દ્રીય એજન્સીઓ સાથે પણ તપાસ શરૂ કરી છે કે નકલી નોટો પાકિસ્તાનથી આવી હતી કે કેમ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *