પિતાના સંદુકમાં મળેલી પાસબુક લઈને યુવક બેંક પહોંચ્યો બેંકમાં તેના પૈસા જોઈને સરકારની વધી ગઈ ટેન્શન - khabarilallive    

પિતાના સંદુકમાં મળેલી પાસબુક લઈને યુવક બેંક પહોંચ્યો બેંકમાં તેના પૈસા જોઈને સરકારની વધી ગઈ ટેન્શન

એવું કહેવાય છે કે જેની પાસે વધુ પૈસા છે તે તેની પાસે છે તેના કરતા વધુ પૈસા માંગે છે. પૈસો એવી વસ્તુ છે જે ક્યારેય કોઈનું દિલ ભરતી નથી. વધુ પૈસા મેળવવા માટે તે વધુ મહેનત કરે છે. ઘણી વખત વ્યક્તિ આખી જીંદગી પૈસા પાછળ દોડીને અમીર નથી બની શકતો.

તો ઘણી વખત તેને અચાનક એટલા પૈસા આવી જાય છે કે સામાન્ય રીતે કોઈ માની જ ન શકે. આવો જ એક કિસ્સો ચિલીમાં સામે આવ્યો છે, જ્યાં એક વ્યક્તિ પૈસા મેળવીને રાતોરાત અમીર બની ગયો છે, પરંતુ તેને મળેલા પૈસાથી સરકારની મુશ્કેલી વધી ગઈ છે.

સરકાર માટે મુશ્કેલી ચિલીમાં એક જૂના બેંક સ્ટેટમેન્ટે ત્યાંની સરકાર માટે મુશ્કેલી ઊભી કરી છે. હકીકતમાં, Xaquiel Hinojosa નામના વ્યક્તિને તેના પિતાના જૂના બોક્સમાંથી 1960-70ની જૂની પાસબુક મળી.

તે પાસબુક મુજબ, હિનોજોસાના પિતાના ખાતામાં 140,000 પેસો છે. હિનોજોસા આ પૈસા એકઠા કરી રહ્યો હતો જેથી તે પોતાના માટે એક આલીશાન ઘર બનાવી શકે, પરંતુ તે દરમિયાન તેનું મૃત્યુ થઈ ગયું અને કોઈને ખબર ન પડી કે પૈસા બેંકમાં સુરક્ષિત રીતે રાખવામાં આવ્યા છે.

દાયકાઓથી પાસબુક બોક્સમાં બંધ હતી.
ઘણા દાયકાઓ સુધી આ પાસબુક બોક્સમાં બંધ રહી હતી. આટલા વર્ષો પછી જ્યારે એક્સક્વિલ હિનોજોસાએ બોક્સ ખોલ્યું ત્યારે તેણે પાસબુક જોઈ. પાસબુક પર રૂ.ની રકમ જોઈને તેણે માથું ધુણાવ્યું. પાસબુક મુજબ, હિનોજોસાના પિતાના ખાતામાં 140,000 પેસો અથવા લગભગ US$163 હતા.

વ્યાજ સાથે, આજની તારીખમાં આ રકમ લગભગ 1 બિલિયન પેસો એટલે કે $1.2 મિલિયનથી વધુ છે. જ્યારે તે પાસબુક લઈને બેંકમાં પહોંચ્યો તો બેંકે પણ આટલા પૈસા આપવાની ના પાડી દીધી.

બેંકે આટલા પૈસા આપવાની ના પાડી દીધી
એક્સ્ક્વિલ હિનોજોસા હવે આ પાસબુકના આધારે બેંક પાસે તેના પિતાની ડિપોઝીટ માંગી રહ્યો છે. પરંતુ બેંકે હિનોજોસાને આટલા પૈસા આપવાનો સ્પષ્ટ ઇનકાર કર્યો છે. આ પછી, એક્સક્વિલ હિનોજોસા આ રકમ લઈને કોર્ટમાં ગયો હતો.

તેમની માંગ રાજ્ય અને હિનોજોસા વચ્ચે કાનૂની લડાઈ તરફ દોરી ગઈ છે, જે ચિલીની સુપ્રીમ કોર્ટમાં આગળ વધી છે. અત્યાર સુધી તમામ નીચલી અદાલતોએ એક્સ્ક્વિલ હિનોજોસાની તરફેણમાં ચુકાદો આપ્યો છે, પરંતુ રાજ્ય સરકારે નીચલી અદાલતના નિર્ણય સામે દેશની સર્વોચ્ચ અદાલતમાં અપીલ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *