લુધિયાણા કોર્ટમાં બો બ બ્લા સ્ટ કેસનું ખૂલ્યું સૌથી મોટું રહસ્ય આરોપી પકડાયો જર્મનીથી સામે આવ્યું મોટુ નામ - khabarilallive    

લુધિયાણા કોર્ટમાં બો બ બ્લા સ્ટ કેસનું ખૂલ્યું સૌથી મોટું રહસ્ય આરોપી પકડાયો જર્મનીથી સામે આવ્યું મોટુ નામ

લુધિયાણા કોર્ટ બ્લા સ્ટ કેસમાં મોટી સફળતા મળી છે. વિ સ્ફોટના આરોપી જસવિંદર સિંહ મુલતાનીની જર્મનીમાં ધરપકડ કરવામાં આવી છે. ભારતની વિનંતી પર જર્મન પોલીસે જસવિંદર સિંહ મુલતાનીની ધરપકડ કરી છે.

લુધિયાણા કોર્ટ બ્લા સ્ટ કેસના આરોપી જસવિંદર સિંહ મુલતાની જસ્ટિસ ફોર શીખ સાથે સંકળાયેલા છે. જસવિન્દર પાકિસ્તાની ગુપ્તચર એજન્સી ISIના ઈશારે કામ કરતો હતો. તેણે ISIના કહેવા પર લુધિયાણા કોર્ટમાં બ્લા સ્ટનું કાવતરું ઘડ્યું હતું.

સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, જસવિન્દર સિંહ મુલતાની ખાલિસ્તાની આતંકવાદીઓને હથિ યાર પૂરા પાડવામાં વ્યસ્ત હતો જેથી કરીને મુંબઈ અને દિલ્હી પર પણ આતંકવાદી હુ મલા કરી શકાય. મોદી સરકારે જર્મન સરકારને ઉચ્ચ સ્તરે આરોપી જસવિંદર સિંહ મુલતાની વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરવા વિનંતી કરી હતી. જસવિંદર સિંહ મુલતાનીને પાકિસ્તાનમાંથી હથિ યારો મળી રહ્યા હતા.

આપને જણાવી દઈએ કે જસવિંદર સિંહ મુલતાનીએ જર્મની સાથેની સિંઘુ બોર્ડર પર ખેડૂત નેતાની હત યાનું કાવતરું ઘડ્યું હતું. લુધિયાણા બો બ બ્લા સ્ટ કેસમાં ધરપકડ કરાયેલા જસવિંદર સિંહ મુલતાનીએ સિંઘુ બોર્ડર પર ખેડૂત નેતા રાજેવાલની હત યાનું કાવતરું પણ ઘડ્યું હતું.

જીવન સિંહ હત યા માટે કટ્ટરપંથી હતા. મધ્યપ્રદેશમાંથી જીવનસિંહને હથિયારો સપ્લાય કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ તે પહેલા દિલ્હી પોલીસ સ્પેશિયલ સેલે ફેબ્રુઆરી 2021માં જીવન સિંહની ધરપકડ કરી હતી. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, આ દરમિયાન જસવિંદર સિંહ મુલતાનીનું નામ પહેલીવાર કોઈ કેસમાં સ્પેશિયલ સેલ સમક્ષ આવ્યું હતું.

સ્પેશિયલ સેલે કેન્દ્રીય એજન્સીને જાણ કરી હતી અને તે જ સમયે ખેડૂત નેતા રાજેવાલને જાણ કરી હતી અને સુરક્ષા લેવા કહ્યું હતું. ઉલ્લેખનીય છે કે, IB અને સ્પેશિયલ સેલ દ્વારા જીવન સિંહને સોશિયલ મીડિયા દ્વારા ટ્રેક કરવામાં આવ્યો હતો.

જીવનના મોબાઈલ ફોન પરથી જાણવા મળ્યું હતું કે તે જર્મનીમાં હાજર મુલતાનીના સંપર્કમાં હતો અને શીખ ફોર જસ્ટિસના લોકોના સંપર્કમાં હતો. સિંઘુ બોર્ડર પર ખેડૂત નેતાની હત યા કરીને કાયદો અને વ્યવસ્થાને ખલેલ પહોંચાડવાનો એક હેતુ હતો. બાદમાં દિલ્હી પોલીસે જીવન સિંહને પંજાબ પોલીસને સોંપી દીધો હતો.

જણાવી દઈએ કે 23 ડિસેમ્બરે પંજાબના લુધિયાણાની કોર્ટમાં વિસ ફોટ થયો હતો, જેમાં 1 વ્યક્તિનું મત થયું હતું અને 6 લોકો ઘાયલ થયા હતા. બાદમાં પોલીસની તપાસમાં જાણવા મળ્યું હતું કે બો બ પ્લાન્ટ કરતી વખતે વિસ્ફોટ થયો હતો અને બો બ પ્લાન્ટ કરવા આવેલા પંજાબ પોલીસના નોકરીમાંથી કાઢી મુકાયેલા કોન્સ્ટેબલ ગગનદીપનું બ્લા સ્ટને કારણે મત થયું હતું.

ગગનદીપ પંજાબના ખન્ના શહેરનો રહેવાસી હતો. વર્ષ 2019માં ગગનદીપ વિરુદ્ધ NDPS એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો અને તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. ત્યારથી તે લુધિયાણા સેન્ટ્રલ જેલમાં બંધ હતો. જેલની અંદર તેણે લુધિયાણા કોર્ટમાં બ્લા સ્ટ કરવાની યોજના બનાવી હતી. ગગનદીપ આ વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં જેલમાંથી બહાર આવ્યો હતો.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે પંજાબ પોલીસે મ તક ગગનદીપનું લેપટોપ અને મોબાઈલ પણ રિકવર કર્યો છે. તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે આતંકી રિંડાએ ગગનદીપને લુધિયાણા કોર્ટમાં બ્લા સ્ટ કરવાનું કહ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *