૧૨ કરોડની બુલેટપ્રુફ કારમા ફરશે હવે કોઈ પણ બો મ ગો ળી છે બેઅસર જાણો બીજી ખાસિયતો - khabarilallive    

૧૨ કરોડની બુલેટપ્રુફ કારમા ફરશે હવે કોઈ પણ બો મ ગો ળી છે બેઅસર જાણો બીજી ખાસિયતો

દેશના વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના કાફલામાં વધુ એક બુલેટ પ્રુફ કારનો ઉમેરો થયો છે. આ નવી લક્ઝરી કારનું નામ છે Mercedes-Maybach S 650, જે અત્યાધુનિક ફીચર્સથી સજ્જ છે. આ પહેલા વડાપ્રધાન ‘રેન્જ રોવર વોગ’, ‘ટોયોટા લેન્ડ’ ક્રુઝરની સવારી કરતા જોવા મળ્યા છે.

જ્યારથી વડાપ્રધાન નવા વાહનમાંથી ઉતરતા જોવા મળ્યા છે ત્યારથી લોકોના મનમાં સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે આ કાર અન્ય કારની સરખામણીમાં સૌથી વધુ સુરક્ષિત કઈ છે. ચાલો તમને જણાવીએ ખાસિયતો. આ લક્ઝરી કાર મર્સિડીઝની લેટેસ્ટ કાર છે, જેમાં લેવલ પ્રોટેક્શન આપવામાં આવ્યું છે.

કંપનીનો દાવો છે કે આ કારનું પ્રોટેક્શન લેવલ અન્ય કાર કરતા વધારે છે. મર્સિડીઝ-મેબેકની ખાસિયત તેની પ્રોટેક્શન સિસ્ટમ છે.Mercedes-Maybach એ ગયા વર્ષે ભારતમાં S600 Guardને રૂ. 10.5 કરોડમાં લૉન્ચ કરી હતી અને Mercedes-Maybach S650ની કિંમત રૂ. 12 કરોડથી વધુ હોવાની અપેક્ષા છે.

Mercedes-Maybach S650 ગાર્ડ કારમાં ઘણા શાનદાર ફીચર્સ આપવામાં આવ્યા છે. મર્સિડીઝ-મેબેક કારની બોડી અને બારીઓ કોઈપણ બુલેટ કે બોમ્બનો સામનો કરવા સક્ષમ છે. વધારાની સલામતીના સંદર્ભમાં, તેને 2010 એક્સ્પ્લોઝન પ્રૂફ વ્હીકલ (ERV) રેટિંગ મળ્યું છે.

તેમા રહેનારાઓ માત્ર 2 મીટરના અંતરથી 15kg TNT બ્લાસ્ટથી પણ સુરક્ષિત છે. આ કારને ચારે બાજુથી પ્રોટેક્શન આપવા માટે તેને ઘણા પ્લાનિંગ હેઠળ બનાવવામાં આવી છે. ઉદાહરણ તરીકે, ગેસ હુમ લાની ઘટનામાં રક્ષણ પૂરું પાડવું, દા રૂ ગોળો વડે હુમલાની ઘટનામાં રક્ષણ પૂરું પાડવું વગેરે.

આ કારની ઇંધણ ટાંકી એક વિશિષ્ટ સામગ્રીથી કોટેડ છે જે હિટ પછી છિદ્રોને આપમેળે સીલ કરે છે. તે એ જ સામગ્રીમાંથી બનાવવામાં આવે છે જે બોઇંગ તેના AH-64 અપાચે ટેન્ક એટેક હેલિકોપ્ટર માટે વાપરે છે. તે સ્પેશિયલ રન-ફ્લેટ ટાયર પર પણ ચાલે છે જે ટાયરના નુકસાન અથવા ફ્લેટીંગની સ્થિતિમાં કામ કરવાનું ચાલુ રાખે છે, જેથી ઝડપથી બચી શકાય.

એન્જિનની વાત કરીએ તો, Mercedes-Maybach S650 ગાર્ડ 6.0-લિટર ટ્વીન-ટર્બો V12 એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે જે 516bhp અને લગભગ 900Nm પીક ટોર્ક ઉત્પન્ન કરવામાં સક્ષમ છે. ટોપ સ્પીડ વિશે વાત કરીએ તો તેની મહત્તમ સ્પીડ લિમિટ 160 kmph છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *