યુક્રેન એ એવું શું કર્યું કે રશિયાના આ લોકોને જવું પડ્યું આ મુસ્લિમ દેશની શરણમાં - khabarilallive    

યુક્રેન એ એવું શું કર્યું કે રશિયાના આ લોકોને જવું પડ્યું આ મુસ્લિમ દેશની શરણમાં

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધ વચ્ચે દુબઈ શહેર હવે રશિયાના હાઈપ્રોફાઈલ લોકો અને અબજોપતિઓના નવા ઘર તરીકે ઉભરી રહ્યું છે. આ તે લોકો છે જેઓ રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન અને તેના મુખ્ય સાથીદારો પર પશ્ચિમી પ્રતિબંધો લાદવામાં આવ્યા પછી આવી કાર્યવાહીથી પોતાને બચાવવા માટે તેમના દેશમાંથી ભાગી રહ્યા છે.

બીબીસીના અહેવાલ મુજબ, 2022ના પ્રથમ ત્રણ મહિનામાં દુબઈમાં રશિયનો દ્વારા મિલકતની ખરીદીમાં 67 ટકાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, આગામી મહિનાઓમાં ઘણા વધુ અબજોપતિઓ સંયુક્ત આરબ અમીરાત (UAE) પહોંચે તેવી અપેક્ષા છે.

વેપારી નેતાઓને ટાંકીને અહેવાલમાં અંદાજ છે કે છેલ્લા બે મહિનામાં હજારો લોકોએ રશિયા છોડી દીધું છે. જો કે આવા કેટલા લોકો છે તે અંગે કોઈ ચોક્કસ આંકડો આપવામાં આવ્યો નથી. આ સિવાય ઘણી બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીઓ (MNCs) અને રશિયન સ્ટાર્ટ-અપ કંપનીઓએ પણ તેમના કર્મચારીઓને UAE શિફ્ટ કર્યા છે.

બીબીસી અનુસાર, યુએઈએ ન તો રશિયા પર પ્રતિબંધો લગાવ્યા છે અને ન તો યુક્રેન પરના હુમલા બદલ તેની ટીકા કરી છે. એટલું જ નહીં, તે બિનપ્રતિબંધિત રશિયન નાગરિકોને આડેધડ વિઝા પણ આપી રહ્યો છે. આ કારણે ત્યાં રશિયન બિઝનેસમેનની સંખ્યા ઝડપથી વધી છે.

રિપોર્ટ શું કહે છે?દુબઈમાં કંપનીઓને સ્થાપવામાં મદદ કરતી પેઢી ‘Virtuzone’ આ વાતની પુષ્ટિ કરે છે. તેમના મતે, છેલ્લા 2 મહિનામાં, રશિયન ગ્રાહકોની સંખ્યામાં પહેલાની તુલનામાં 5 ગણો વધારો થયો છે.

આ સંદર્ભમાં, દુબઈની રિયલ એસ્ટેટ એજન્સી ‘બેટરહોમ્સ’ અનુસાર, 2022ના પ્રથમ 3 મહિનામાં, વેચાયેલી મિલકતના બે તૃતીયાંશ ભાગ રશિયન ગ્રાહકો દ્વારા ખરીદવામાં આવી છે. આ કારણે હવે દુબઈની રિયલ એસ્ટેટ કંપનીઓએ રશિયન ભાષાના નિષ્ણાતોને નોકરી આપવાનું શરૂ કર્યું છે. જેથી તેઓ તેમની અને રશિયન ઉદ્યોગપતિઓ વચ્ચે વધુ સારી રીતે સંવાદ સ્થાપિત કરી શકે.

એ જ રીતે, એક મોટી કંપનીના સીઈઓ જ્યોર્જ હોજેજને ટાંકીને કહેવામાં આવ્યું હતું કે રશિયન ઉદ્યોગપતિઓ આગામી આર્થિક મંદીથી ચિંતિત છે. આ જ કારણ છે કે તે પોતાની પ્રોપર્ટીની સુરક્ષા માટે દુબઈ આવી રહ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *