યુક્રેનને શા માટે આપી રહ્યો હતો પુતિન 9 તારીખ ની ધમકી આવી ગયું સત્ય સામે - khabarilallive    

યુક્રેનને શા માટે આપી રહ્યો હતો પુતિન 9 તારીખ ની ધમકી આવી ગયું સત્ય સામે

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ: યુક્રેનના દક્ષિણ-પૂર્વીય શહેર મેરિયુપોલને કબજે કરવા માટે રશિયન અને યુક્રેનિયન સૈનિકો વચ્ચે લોહિયાળ યુદ્ધ ફાટી નીકળ્યું છે. બાતમીદારો પાસેથી માહિતી પ્રાપ્ત કર્યા પછી, રશિયન સૈનિકો મેરીયુપોલના સ્ટીલ પ્લાન્ટની ટનલમાં પ્રવેશ્યા છે, જ્યાં તેઓ યુક્રેનિયન સૈનિકો સાથે સામસામે આવી રહ્યા છે.

મેરીયુપોલ પર 9 મે સુધીમાં વિજય મેળવવાની તૈયારી।એવું માનવામાં આવે છે કે રશિયા ટૂંક સમયમાં આ બંદર શહેરમાં છેલ્લો યુક્રેનિયન મોરચો જીતીને દેશના વ્યૂહાત્મક રીતે મહત્વપૂર્ણ બંદર પર કબજો કરવા માંગે છે. રાજદ્વારી સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન પોતે આ અભિયાન અંગે અપડેટ લઈ રહ્યા છે.

તેઓ ઇચ્છે છે કે 9 મેના રોજ ઉજવાતા વાર્ષિક રાષ્ટ્રીય વિજય દિવસમાં તેને દેશની જીત તરીકે રજૂ કરવામાં આવે. આ સાથે, તેઓ યુક્રેન વિરુદ્ધ યુદ્ધને વધુ તીવ્ર બનાવવા અથવા સામૂહિક એકત્રીકરણની પણ જાહેરાત કરી શકે છે. બીજા વિશ્વયુદ્ધમાં રશિયાએ 9 મેના રોજ નાઝી જર્મની પર બીજા વિશ્વ યુદ્ધમાં જીત મેળવી હતી.

રશિયા સામે લડતા યુક્રેનિયન સૈનિકો તાજેતરના રશિયન અંદાજો અનુસાર, લગભગ 2,000 યુક્રેનિયન લડવૈયાઓ મારીયુપોલના એઝોવસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટ હેઠળ ટનલ અને બંકરોનું રક્ષણ કરી રહ્યા છે. રશિયન સેનાએ મેરીયુપોલના મોટાભાગના વિસ્તાર પર કબજો કરી લીધો છે, પરંતુ તે હજુ સુધી 11 કિમીના વિસ્તારમાં ફેલાયેલા આ સ્ટીલ પ્લાન્ટને નિયંત્રિત કરવામાં સક્ષમ નથી. જો આ પ્લાન્ટમાં યુક્રેનિયન સૈનિકોનો પરાજય થશે, તો આ શહેર સંપૂર્ણપણે યુક્રેનના હાથમાંથી નીકળી જશે.

માર્યુપોલ શહેર છેલ્લા 2 મહિનામાં લગભગ કાટમાળમાં ફેરવાઈ ગયું છે. એવું માનવામાં આવે છે કે સેંકડો નાગરિકો પણ આ ટનલ અને બંકરોમાં ફસાયેલા છે. યુક્રેનની એઝોવ રેજિમેન્ટના ડેપ્યુટી કમાન્ડર કેપ્ટન સ્વિતોસ્લાવ પાલમાર આ સ્ટીલ પ્લાન્ટની સુરંગોમાં રશિયન સેના સામે લડી રહ્યા છે. તેણે યુક્રેનની ચેનલ 24ને જણાવ્યું કે ત્રીજા દિવસે રશિયન સૈનિકો પ્લાન્ટમાં પ્રવેશ્યા હતા. હાલમાં તેને જડબાતોડ જવાબ આપવામાં આવી રહ્યો છે અને ઉગ્ર સંઘર્ષ ચાલી રહ્યો છે.

યુક્રેનના આંતરિક બાબતોના મંત્રાલયના સલાહકાર એન્ટોન ગેરશેન્કોએ જણાવ્યું હતું કે રશિયન સૈનિકો પ્લાન્ટના નકશાથી પરિચિત ઇલેક્ટ્રિશિયનની મદદથી અંદર પ્રવેશવામાં સફળ થયા હતા. બુધવારે મોડી રાત્રે પોસ્ટ કરાયેલા એક વિડિયોમાં ગેરશેન્કોએ કહ્યું, “તેણે (ઈલેક્ટ્રીશિયન) રશિયન સેનાને ભૂગર્ભ ટનલ બતાવી જે સ્ટીલ પ્લાન્ટ તરફ દોરી જાય છે.”

તેણે કહ્યું, “રશિયન સૈનિકોએ કપટી ઈલેક્ટ્રીશિયનો પાસેથી મળેલી માહિતીની મદદથી બુધવારે આ સુરંગોમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.” જોકે, ક્રેમલિન (રશિયા)એ પ્લાન્ટની અંદર સૈનિકોના પ્રવેશને નકારી કાઢ્યો છે. પામરે વિશ્વને રશિયા પર દબાણ લાવવા અને નાગરિકો અને ઘાયલ સૈનિકોને સલામત રીતે પ્લાન્ટમાંથી બહાર નીકળવા દેવાની વિનંતી કરી.

ક્રિમીઆ માટે જમીન માર્ગ મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેનનું મેરિયુપોલ શહેર રશિયાના કબજા હેઠળના ક્રિમીયન દ્વીપકલ્પની નજીક આવેલું છે. તે આ શહેરને કબજે કરવા અને ક્રિમિયાને જોડવા માટે જમીન માર્ગો અને પીવાના શુદ્ધ પાણીની વ્યવસ્થા કરવા માંગે છે. આ સાથે રશિયન બોલતું યુક્રેન પણ પૂર્વીય વિસ્તારોમાં પોતાની પકડ મજબૂત કરવા માંગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *