પુતિન છોડશે રાષ્ટ્પતિનું પદ આ જાસૂસ ને સોંપી શકે છે પોતાની શક્તિઓ - khabarilallive    

પુતિન છોડશે રાષ્ટ્પતિનું પદ આ જાસૂસ ને સોંપી શકે છે પોતાની શક્તિઓ

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ ભવનમાંથી મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે અને ક્રેમલિનના વરિષ્ઠ સૂત્રોએ દાવો કર્યો છે કે, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ થોડા દિવસો માટે પોતાનું પદ છોડી શકે છે અને તેમની જગ્યાએ રશિયાની કમાન કોઈ શક્તિશાળી વ્યક્તિને સોંપવામાં આવી શકે છે. .

ક્રેમલિનના એક વરિષ્ઠ અધિકારીનો આ દાવો સનસનાટીભર્યો છે, કારણ કે રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં હજુ સુધી સફળ નથી થયું, પરંતુ એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિને તેમનું પદ છોડવાની ફરજ પડી છે.

ક્રેમલિનના એક આંતરિક વ્યક્તિએ દાવો કર્યો છે કે વ્લાદિમીર પુતિનને થોડા દિવસો માટે યુક્રેનમાં યુદ્ધ પરનું નિયંત્રણ છોડવાની ફરજ પડી શકે છે કારણ કે તેમની પાસે કેન્સરની સર્જરી ખૂબ જ જલ્દી છે. અહેવાલ મુજબ, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ સુરક્ષા પરિષદના વડા અને ભૂતપૂર્વ FSB વડા નિકોલાઈ પેટરુશેવને દેશની બાગડોર સોંપે તેવી શક્યતા છે. 56 વર્ષીય નિકોલાઈ પાત્રુશેવને હજુ પણ યુદ્ધ વ્યૂહરચનાનાં મુખ્ય આર્કિટેક્ટ તરીકે જોવામાં આવે છે, અને તે જ હતા જેમણે રશિયન પ્રમુખને ખાતરી આપી હતી કે યુક્રેન નિયો-નાઝીઓથી ભરેલું છે.

બ્રિટિશ અખબાર ડેઈલી મેલના અહેવાલ મુજબ, આ એકદમ અસાધારણ છે, પરંતુ આ દાવો ક્રેમલિનના એક ખૂબ જ વિશ્વસનીય સૂત્ર દ્વારા કરવામાં આવ્યો છે અને સૂત્રએ તો ત્યાં સુધી કહ્યું છે કે, હવે તે નિશ્ચિત છે કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ પુતિનને કેન્સર છે. આ દરમિયાન નિકોલાઈ પાત્રુશેવ દેશની બાગડોર સંભાળશે.

તમને જણાવી દઈએ કે, SVRના રિપોર્ટમાં જણાવવામાં આવ્યું હતું કે, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુકિનને પેટનું કેન્સર છે, જે 18 મહિના પહેલા મળી આવ્યું હતું. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, રાષ્ટ્રપતિ પુતિને લાંબા સમયથી સર્જરીમાં વિલંબ કર્યો છે.

રશિયન રાષ્ટ્રપતિને લઈને આ અટકળો એવા સમયે આવી છે જ્યારે અન્ય એક અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ ખૂબ જ જલ્દી યુક્રેનમાં અંતિમ યુદ્ધની ઘોષણા કરી શકે છે અને યુદ્ધને સમાપ્ત કરવાની દિશામાં આગળ વધી શકે છે.

SVRએ દાવો કર્યો હતો કે સર્જરી એપ્રિલના બીજા સપ્તાહમાં જ થવાની હતી, પરંતુ યુક્રેન યુદ્ધના કારણે રશિયન રાષ્ટ્રપતિએ એપ્રિલમાં સર્જરી કરી ન હતી. “પુતિનને શસ્ત્રક્રિયા માટે ભલામણ કરવામાં આવી હતી, જેની તારીખ અંગે ચર્ચા અને ચર્ચા કરવામાં આવી રહી છે,” આઉટલેટે જણાવ્યું હતું.

રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, ‘કોઈ ખાસ તાકીદ નથી, પરંતુ તેમાં વિલંબ પણ થઈ શકે નહીં.’ રિપોર્ટમાં એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે, ‘રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને ઓન્કોલોજી છે, જે તાજેતરની તપાસમાં શોધી કાઢવામાં આવી છે’. જો કે, ક્રેમલિન હંમેશા એવા દાવાઓને નકારી કાઢે છે કે પુતિનને બીમારી છે. ક્રેમલિનનું કહેવું છે કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે નિકોલાઈ પાત્રુશેવ 56 વર્ષના છે અને તેઓ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના ખૂબ જ નજીકના માનવામાં આવે છે અને તેઓ એક લો-પ્રોફાઈલ ટેકનોક્રેટ છે. આઉટલેટે જણાવ્યું હતું કે પુતિનની પ્રથમ પસંદગી, સ્પાયમાસ્ટર પેટરુશેવ, રશિયન રાષ્ટ્રપતિ સાથે કલાકો વિતાવે છે. જો કે, ઘણા માને છે કે નિકોલાઈ પાત્રુશેવ સૌથી ખરાબ વિકલ્પ સાબિત થશે.

ઘણા માને છે કે, ‘જો, અચાનક, પુતિન ખાસ કરીને ગંભીર સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનો અનુભવ કરવાનું શરૂ કરે અને જો તેની માંદગી ગંભીર બનવાનું શરૂ કરે તો શું? આ પ્રશ્નના જવાબમાં ક્રેમલિનના એક વરિષ્ઠ સૂત્રએ કહ્યું કે, ‘હું હવે આ અંગે કોઈ આગાહી કરવા માંગતો નથી, જેથી તમને ફરી એકવાર આશ્વાસન ન મળે, કારણ કે આ સ્થિતિમાં તમારે બહુ આશાવાદી ન બનવું જોઈએ’.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *