આ તારીખે દેશ અને દુનિયામાં મચી જશે અફરાતફરી પુતિનના માસ્ટર પ્લાનનો થયો ખુલાસો અમેરિકા સહિત આટલા દેશો પણ થયા તૈયાર - khabarilallive
     

આ તારીખે દેશ અને દુનિયામાં મચી જશે અફરાતફરી પુતિનના માસ્ટર પ્લાનનો થયો ખુલાસો અમેરિકા સહિત આટલા દેશો પણ થયા તૈયાર

આજે આપણે સૌપ્રથમ એ હુમલા વિશે વાત કરીશું, જેણે યુક્રેન યુદ્ધને લઈને પુતિનની ‘માઈન્ડ ગેમ’ ફરી એક વાર દુનિયા સમક્ષ લાવી દીધી છે. અમેરિકા, યુરોપ સહિત તમામ દેશો પુતિનનો સામનો કેવી રીતે કરવો તે વિચારવા મજબૂર હતા. રશિયા માટે ઇલાજ શું છે?

આ એટલા માટે પણ છે કારણ કે કિવમાં યુએન ચીફ એન્ટોનિયો ગુટેરેસની સામે મિસાઈલ હુમલો થયો હતો. યુક્રેનનો દાવો છે કે પુતિનની સેનાએ ફરી એકવાર કિવમાં રહેણાંક મકાનોને નિશાન બનાવ્યા છે. યુક્રેન અનુસાર, આ વખતે રશિયન સશસ્ત્ર દળોએ ક્રુઝ મિસાઈલ દ્વારા કિવમાં હવાઈ હુમલો કર્યો.

એવો પણ દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે જે જગ્યાએ એર રેઇડના સાયરન વાગતા હતા તેના બદલે રશિયન મિસાઈલોએ અન્ય કોઈ જગ્યાએ હાઈ પ્રીસીઝન સ્ટ્રાઈક કરી હતી. આ હુમલા અંગે ઝેલેન્સકીનું નિવેદન આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે કિવ પર હુમલા દ્વારા રશિયા યુએન જેવી સંસ્થાઓનું અપમાન કરી રહ્યું છે. તેમને અપમાનિત કરે છે.

ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે અમે સમજી શકતા નથી કે યુદ્ધ સમાપ્ત થઈ ગયું છે. આપણે લડતા રહેવું પડશે. આપણે રશિયન સૈન્યને બહાર કાઢવું ​​પડશે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રશિયાએ કિવ પર એવા સમયે હુમલો કર્યો જ્યારે અમેરિકા ફરી એકવાર કિવમાં હથિયાર મોકલવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. તેના માટે નવેસરથી ફંડ ફાળવવાનું વિચારી રહ્યા છીએ.

આ બધાની વચ્ચે બ્રિટન અને પોલેન્ડે પણ કિવની સપ્લાય લાઈન્સ ચાલુ રાખવાનો નિર્ણય લીધો છે. પોલેન્ડનું કહેવું છે કે યુક્રેનને 200 ટેન્ક મોકલવામાં આવશે. જ્યારે બ્રિટન પણ પૂર્વ યુરોપમાં સૈનિકોની તૈનાતી વધારશે. પરંતુ પ્રશ્ન એ છે કે આ યુદ્ધનું પરિણામ શું આવશે. અમેરિકા કહે છે કે તે સીધું યુદ્ધ નહીં લડે. અન્ય દેશો પણ આ જ વાતનું પુનરાવર્તન કરે છે.

પરંતુ નામ મદદ માટે યુક્રેનને યુદ્ધની આગમાં રાખવા માંગે છે. તો શું આ જ કારણ છે કે પુતિને હવે ફરી કિવ પર પ્રહાર કરીને વિશ્વ વ્યવસ્થા બદલવાનો સંકેત આપ્યો છે.બે દિવસ પહેલા પુતિને ગુટેરેઝ માટે સોનાનું ટેબલ ખેંચ્યું હતું. યુએનને સારું અને ખરાબ કહ્યું. બીજા દિવસે જ્યારે વિશ્વની સૌથી મોટી પંચાયતના વડા કિવ પહોંચ્યા.

તેથી તેના થોડા સમય બાદ પુતિને મિસાઇલો હટાવી લીધી. ફરી એક વાર ગનપાઉડર એનો ચહેરો કિવ તરફ ફેરવ્યો. કિવ પર એર સ્ટ્રાઈક કરવામાં આવી હતી એટલે કે બ્લાસ્ટ જોરદાર હતો. સંદેશ એકદમ સ્પષ્ટ છે.

ગઈકાલે, જ્યારે સમગ્ર વિશ્વને લાગ્યું કે ઝેલેન્સકી માટે, પુતિને ગુટેરેસને સંદેશ મોકલ્યો. તે સમયે ઝેલેન્સ્કી કિવની શેરીઓમાં ગુટારેઝ ચાલી રહ્યો હતો. તે જ સમયે, કિવમાં અચાનક એર રેઇડના સાયરન વાગવા લાગ્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *