યુક્રેન સાથે ભારતનું આવું વર્તન જોઈને આપ્યું આ દેશના મંત્રીએ મોટું નિવેદન - khabarilallive    

યુક્રેન સાથે ભારતનું આવું વર્તન જોઈને આપ્યું આ દેશના મંત્રીએ મોટું નિવેદન

પોલિશના મંત્રીએ કહ્યું, “આપણે ઘરેલું રાજકારણ સહિતના વિવિધ કારણોસર આપેલ સમયગાળા માટે અલગ રીતે પ્રતિક્રિયા આપી શકીએ છીએ, પરંતુ મૂલ્યો અને અમારા ભાવિ સહકારની દ્રષ્ટિએ, હું માનું છું કે અમે સર્વસંમત રહીશું.

ભવિષ્યમાં યુક્રેન મુદ્દે ભારતનું વલણ યુરોપિયન દેશો જેવું જ હશે. પોલેન્ડના વિદેશ મંત્રી ઝબિગ્ન્યુ રાઉએ મંગળવારે આ વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે સ્થાનિક રાજનીતિ સહિત વિવિધ કારણોને લીધે થોડા સમય માટે અલગ-અલગ પ્રતિક્રિયાઓ આવી શકે છે.

રાયસીના ડાયલોગના સત્રમાં ભાગ લેતા, રાઉએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે યુરોપીયન દેશો માટે ભારત વિશ્વમાં “સૌથી મોટું લોકશાહી ભાગીદાર” છે, જેનો અર્થ થાય છે “અમે સમાન મૂલ્યો અને સિદ્ધાંતો શેર કરીએ છીએ અને અમે સામાન્ય રાજકીય નિર્ણયો અને સિદ્ધાંતો શેર કરીએ છીએ”. ઉકેલો

જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું કે યુક્રેનના સંદર્ભમાં ભારતના વડાપ્રધાન માટે તેમનો શું સંદેશ છે, રાઉએ ભારત અને ચીન વચ્ચેના કરાર હેઠળ શાંતિપૂર્ણ સહઅસ્તિત્વના પાંચ સિદ્ધાંતોનો ઉલ્લેખ કર્યો. જેને પંચશીલ પણ કહેવાય છે. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે આ સિદ્ધાંતો રશિયન હુમલાના પીડિતોના સમર્થન તરફ ઈશારો કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *