યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં આ નવો દેશ પણ આવ્યો યુદ્ધમાં ટક્કર આપવા જાણો કોને કરશે મદદ યુક્રેન કે પછી રશિયા - khabarilallive    

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં આ નવો દેશ પણ આવ્યો યુદ્ધમાં ટક્કર આપવા જાણો કોને કરશે મદદ યુક્રેન કે પછી રશિયા

યુક્રેનમાં એર સર્વિસ કમાન્ડોઃ શું હવે બ્રિટિશ આર્મી પણ યુક્રેન અને રશિયામાં ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં ઉતરી છે. આ સવાલ આજકાલ ખૂબ જ ઉત્સાહ સાથે પૂછવામાં આવી રહ્યો છે.

બ્રિટિશ કમાન્ડો યુક્રેનમાં પ્રવેશ્યા.રશિયન મીડિયામાં એવા અહેવાલો છે કે બ્રિટને યુક્રેનમાં રશિયા સામે લડવા માટે તેના SAS યુનિટના ખતરનાક કમાન્ડોને તૈનાત કર્યા છે. યુક્રેનની સેનાનો યુનિફોર્મ પહેરીને તેઓ રશિયન સેના સામે ઓપરેશન ચલાવી રહ્યા છે.

રશિયાએ બ્રિટિશ કમાન્ડોને ખતમ કરવાની ધમકી આપી છે.બ્રિટિશ કમાન્ડોના યુદ્ધમાં પ્રવેશવાની ચર્ચાની તપાસના આદેશ આપ્યા છે. બ્રિટનને ખુલ્લેઆમ ચેતવણી પણ આપી હતી કે જો તેના કમાન્ડો રશિયન સૈન્યની આડમાં રશિયન સેના સામે લડતા જોવા મળે છે, તો પકડાશે તો તે તેમનો સફાયો કરી શકે છે.

વાસ્તવમાં સોશિયલ મીડિયા પર એક ફૂટેજ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. જેમાં 48 વર્ષીય સીન પિનર અને 28 વર્ષીય એઈડન અસલિન રશિયન સેનાની કસ્ટડીમાં જોવા મળે છે. બંને બ્રિટિશ નાગરિક છે અને ડોનબાસ વિસ્તારમાં યુક્રેન વતી યુદ્ધ લડવા બદલ ધરપકડ કરવામાં આવી છે. રશિયન સેના આ બંનેની બ્રિટનની યોજના અને બાકીના સૈનિકો વિશે પૂછપરછ કરી રહી છે.

ફૂટેજ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યા છે.સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા ફૂટેજમાં રશિયન સૈનિકો વિદેશી લડવૈયાઓને સંબોધતા કહે છે કે તમે મોડું થાય તે પહેલા તમારા ઘરે પાછા ફરો. તેઓ એમ પણ કહેતા હોય છે કે બંને પકડાયેલા બ્રિટિશ નાગરિકોનું ભાવિ યુદ્ધ જીતનારાઓના હાથમાં હશે.

રશિયન મીડિયા અનુસાર, બ્રિટિશ આર્મીની સ્પેશિયલ એર સર્વિસ (એસએએસ) એ તેના બે જૂથો, જે ગેરિલા યુદ્ધમાં નિષ્ણાત છે, યુક્રેનના લ્વિવ પ્રદેશમાં મોકલ્યા છે. SAS કમાન્ડો યુક્રેનમાં પોતાનો અડ્ડો બનાવીને રશિયા સામે આક્રમક કાર્યવાહીમાં વ્યસ્ત છે.

રશિયાની RIA નોવોસ્ટી ન્યૂઝ એજન્સી અનુસાર, બ્રિટનની SAS સર્વિસ વિશ્વના દેશોમાં વિદ્રોહને ઉશ્કેરવામાં, સામૂહિક વિરોધ રેલીઓ યોજવા, રાજકારણીઓની કોન્ટ્રાક્ટ હત્યા, એજન્ટોની ભરતી અને આતંકવાદી હુમલાઓ કરવામાં કુશળતા ધરાવે છે.

એજન્સીના જણાવ્યા અનુસાર, આ કોઈ સામાન્ય દળ નથી, પરંતુ દરેક જૂથમાં બૌદ્ધિકો અને વિચારધારાઓનો સમાવેશ થાય છે, જેમને અલગ-અલગ હથિયારોની તાલીમ આપવામાં આવે છે. યુદ્ધના મોરચે, તેના કમાન્ડો તબીબી સ્વયંસેવકો તરીકે કામ કરવાનું ચાલુ રાખે છે.

પુતિને તપાસનો આદેશ આપ્યો.રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને યુક્રેનમાં બ્રિટિશ કમાન્ડોના પ્રવેશની તપાસ કરવા માટે તેમના ટોચના ગુનાહિત તપાસકર્તા એલેક્ઝાંડર બેસ્ટ્રીકિનને સોંપ્યું છે. કોલેજકાળમાં એલેક્ઝાન્ડર પુતિનનો ક્લાસમેટ હતો.

અગાઉ, ધ ટાઇમ્સે 16 એપ્રિલે અહેવાલ આપ્યો હતો કે SAS કમાન્ડો યુક્રેન પહોંચી ગયા છે અને સ્થાનિક સૈનિકોને માર્શલ આર્ટમાં તાલીમ આપી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *