લો બોલો ૭૦૦૦૦ ની એક્ટિવા માટે ખરીદયો ૧૫.૫ લાખનો નંબર લોકોએ કહ્યું શુ પીને બેઠો છે - khabarilallive    

લો બોલો ૭૦૦૦૦ ની એક્ટિવા માટે ખરીદયો ૧૫.૫ લાખનો નંબર લોકોએ કહ્યું શુ પીને બેઠો છે

ભારતમાં અદ્યતન કાર અને ટુ-વ્હીલર ખરીદવાના ક્રેઝ ઉપરાંત, દેશના કાર ખરીદનારા અન્ય ક્રેઝથી પણ પ્રભાવિત થયા છે – તેમના વાહનો માટે ફેન્સી નંબર ખરીદવાનો. ભૂતકાળમાં, અમે ઘણા ઉદાહરણો જોયા છે કે ભારતીયોએ તેમની નવી કાર અથવા ટુ-વ્હીલર માટે ફેન્સી નંબર મેળવવા માટે તેમની મહેનતથી કમાણી કરેલ નાણાં ખર્ચ્યા છે.

મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં, આવા નંબરો લક્ઝરી કાર અથવા સુપરબાઈક માટે ખરીદવામાં આવે છે. જો કે, ચંદીગઢના એક વ્યક્તિએ તેની સાદી દેખાતી રાઈડ, હોન્ડા એક્ટિવા માટે ફેન્સી નંબર ખરીદીને આશ્ચર્યની ક્ષણ બનાવી.

ચંડીગઢ આરટીઓના હરાજી કરનારાઓએ એક દુર્લભ ક્ષણનો સામનો કરવો પડ્યો જ્યારે ચંદીગઢ સ્થિત બ્રિજ મોહન નામના વેપારીએ નોંધણી નંબર CH-01-CJ-0001 માટે રૂ. 15.44 લાખની બોલી લગાવી. તેણે આ ફેન્સી નંબર તેની નવી ખરીદેલી હોન્ડા એક્ટિવા માટે ખરીદ્યો હતો, જેની એક્સ-શોરૂમ કિંમત રૂ. 71,000 છે.

જ્યારે બ્રિજ મોહને કહ્યું કે તે આ નંબરનો ઉપયોગ તેના નવા ખરીદેલા એક્ટિવા માટે કરશે, તેણે એ પણ સ્પષ્ટ કર્યું કે તે આ ફેન્સી નંબરનો ઉપયોગ આખરે કાર માટે કરશે, જે તે પછીથી ખરીદશે. તે કિસ્સામાં, તે નજીવી ફી ચૂકવ્યા પછી, તે કાર માટે નંબર ટ્રાન્સફર કરશે

બ્રિજ મોહન દ્વારા તેની હોન્ડા એક્ટિવા માટે લગાવવામાં આવેલી આ બિડ ઘણી ચોંકાવનારી છે, કારણ કે સામાન્ય રીતે લોકો કોમ્યુટર મોટરસાઇકલ અથવા માસ-માર્કેટ સ્કૂટર માટે ફેન્સી નંબર ખરીદવા પર વધુ ખર્ચ કરતા નથી.

જો કે, ચંદીગઢમાં આટલી મોટી રકમમાં ‘0001’ નંબર ખરીદવામાં આવ્યો હોય તેવું પહેલીવાર નથી. 2012 માં, આ નંબર મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ-ક્લાસ માટે રૂ. 26.05 લાખમાં ખરીદવામાં આવ્યો હતો, જે એક કરોડથી વધુ કિંમતની વિશ્વની સૌથી મોંઘી કાર છે.

બ્રિજ મોહન દ્વારા ખરીદાયેલો આ ફેન્સી નંબર 14 થી 16 એપ્રિલ 2022 દરમિયાન ચંદીગઢ રજીસ્ટ્રેશન અને લાયસન્સિંગ ઓથોરિટી દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલ ફેન્સી નંબરોની હરાજીનો એક ભાગ હતો. આ હરાજીમાં, લગભગ 378 ફેન્સી નંબરો બિડ માટે હાથ ધરવામાં આવ્યા હતા, જેમાંથી તમામને ઘણું મળ્યું હતું.

નોંધણી નંબર લેવા માટે પ્રમાણભૂત ફીની સરખામણીમાં વધુ પ્રીમિયમની રકમ. હરાજીમાં ભાગ લેનારાઓએ આ 378 ફેન્સી નંબર ખરીદવા માટે કુલ રૂ. 1.5 કરોડનો ખર્ચ કર્યો હતો. આ હરાજીમાં બીજો સૌથી મોંઘો નંબર, નંબર દ્વારા ખરીદેલા નંબર પછી, CH-01-CJ-0002 હતો, જે તેણે રૂ. 5.4 લાખમાં ખરીદ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *