ભારત પાકિસ્તાન નહિ પણ પાકિસ્તાન સાથે આ દેશ કરશે યુદ્ધ એકજ હમલામાં 40 લોકો ના મોત - khabarilallive    

ભારત પાકિસ્તાન નહિ પણ પાકિસ્તાન સાથે આ દેશ કરશે યુદ્ધ એકજ હમલામાં 40 લોકો ના મોત

અફઘાનિસ્તાન અને પાકિસ્તાન ઝડપથી યુદ્ધ તરફ આગળ વધી રહ્યા છે અને તાલિબાને સ્પષ્ટ કર્યું છે કે જો પાકિસ્તાન સરહદ પારથી ગોળીબાર કરશે કે હવાઈ હુમલો કરશે તો તે ચૂપ નહીં બેસે અને પાકિસ્તાન પર હુમલો કરશે.

ગયા વર્ષે ઓગસ્ટમાં અફઘાનિસ્તાનમાં સત્તા સંભાળ્યા પછી, પાકિસ્તાને તાલિબાન સરકાર માટે વિશ્વભરમાં સમર્થન માંગ્યું હતું, પરંતુ તે આઘાતજનક છે કે બંને વચ્ચેના સંબંધો આટલા નાટકીય રીતે બગડશે.

પાકિસ્તાન-અફઘાનિસ્તાનમાં ગોળીબાર.એશિયા ટાઈમ્સ અને પાકિસ્તાની અખબારોએ દાવો કર્યો છે કે, 14 એપ્રિલે અફઘાનિસ્તાનના તાલિબાન દળે પાકિસ્તાનની સરહદની અંદર 35 બોમ્બ ફેંક્યા હતા અને અફઘાન દળોએ ચિત્રાલ વિસ્તારમાં પાકિસ્તાની ચોકીઓ પર લગભગ 6 કલાક સુધી ગોળીબાર કર્યો હતો.

જે બાદ પાકિસ્તાને જવાબી કાર્યવાહી કરી અને પાકિસ્તાની જેટ્સે શનિવારે વહેલી સવારે અફઘાનિસ્તાનના ખોસ્ત અને કુનાર પ્રાંતમાં આતંકવાદી સંગઠન તહરીક-એ-તાલિબાન પાકિસ્તાન (ટીટીપી) અને હાફિઝ ગુલ બહાદર જૂથના ઠેકાણાઓ પર બોમ્બમારો કર્યો, જેના પછી તાલિબાનો રોષે ભરાયો છે અને પાકિસ્તાને હુમલો કર્યો છે.

તાલિબાન દ્વારા ધમકી આપવામાં આવી છે. તે જ સમયે, રિપોર્ટ અનુસાર, અફઘાનિસ્તાન અને પાકિસ્તાનની સરહદ પર ખૂબ જ તણાવપૂર્ણ સ્થિતિ છે.

40 થી વધુ લોકો મૃ ત્યુ પામ્યા પાકિસ્તાન દ્વારા ઓછામાં ઓછા ત્રણ હવાઈ હુમલા કરવામાં આવ્યા છે, જેમાં મહિલાઓ અને બાળકો સહિત 40 થી વધુ નાગરિકો માર્યા ગયા છે, મીડિયા અહેવાલોમાં જણાવાયું છે.

વાસ્તવમાં, તહરીક-એ-તાલિબાન પાકિસ્તાનની લોકશાહી સરકારનો વિરોધ કરે છે અને પાકિસ્તાનની અંદર અફઘાનિસ્તાન જેવી સંપૂર્ણ ઇસ્લામિક સરકાર ઇચ્છે છે અને સમગ્ર પાકિસ્તાનમાં શરિયા કાયદો લાગુ કરવા માંગે છે, જેના કારણે પાકિસ્તાને તહરીક-એ-તાલિબાનને આતંકવાદી સંગઠન જાહેર કર્યું છે.

બનાવવું જો કે, અફઘાનિસ્તાનમાંથી તાલિબાનની પીછેહઠ પછી, તાલિબાને આ સંગઠનના ધરપકડ કરાયેલા આતંકવાદીઓને મુક્ત કર્યા અને અફઘાન સરહદે TTP માટે સુરક્ષિત આશ્રયસ્થાનો બનાવ્યા, જેને અશરફ ગનીની સરકાર દરમિયાન તોડી પાડવામાં આવ્યા. તે જ સમયે, ગયા અઠવાડિયે આ બંને આતંકવાદી સંગઠનોએ સાથે મળીને પાકિસ્તાનના ડીઆઈ ખાન ડિવિઝન અને ઉત્તર વજીરિસ્તાનમાં સુરક્ષા દળો પર સરહદ પારથી ભયાનક હુમલા કર્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *