૬ વખત પરિક્ષામા ફેલ થયા પછી બન્યા કલેક્ટર અને તેમને જે કીધું એને લોકોને હચમચાવી દીધા - khabarilallive    

૬ વખત પરિક્ષામા ફેલ થયા પછી બન્યા કલેક્ટર અને તેમને જે કીધું એને લોકોને હચમચાવી દીધા

દુનિયા ગઈ કાલે પણ કહેતી હતી અને દુનિયા આજે પણ કહે છે કે તમે આ કરી શકશો નહીં, પરંતુ જો તમે તેમની વાતને અવગણીને આગળ વધો તો જ તમે સફળ વ્યક્તિ કહેવાય. આ કહેવું અમારું નથી પણ કહેવું છે હરિયાણાના ડોક્ટર, એજ્યુકેટર અને પીસીએસ ટોપર અમિત યાદવનું. અમિત યાદવ હરિયાણાના પીસી ટોપર છે

અમિતે સતત 6 વર્ષ સુધી UPSC ની તૈયારી કરી પણ તે સફળ ના થયો, પરંતુ જો અમિતે હાર માની લીધી હોત તો સમાજ તેને ટોણા મારત અને મારી નાખત, એટલે જ તેણે હાર ન માની અને સતત 6 ATTEMPT આપ્યા પણ નસીબમાં અમિત લખ્યો નહીં. UPSC. ભાગ્યના મનમાં કંઈક બીજું હતું. જો તમે પણ અમિતની પીસીએસ ટોપર સુધીની કારકિર્દી જાણવા માંગતા હો, તો અમારી સાથે જ્ઞાન ટીવીનું પોર્ટલ વાંચતા રહો.

અમિતનો જન્મ હરિયાણામાં થયો હતો, અમિત કહે છે કે તે હંમેશા અભ્યાસમાં પ્રથમ આવતો હતો અને અમિતના ઘરમાં ન તો એટલો અમીર હતો અને ન તો એટલા પૈસા. અમિત એક મધ્યમ વર્ગીય પરિવારનો છે. દરેક મધ્યમવર્ગીય પરિવારના પિતાની જેમ અમિતના પિતાનું પણ સપનું છે કે તેઓ તેમના બાળકોને ડૉક્ટર અને એન્જિનિયર બને. બાકીના મધ્યમવર્ગીય પરિવારના પિતાની જેમ અમિતના પિતાનું પણ સપનું હતું કે અમિતને ડૉક્ટર બને.

અમિતે પણ ઘણી મહેનત કરી હતી અને તે ક્લાસ ટોપર હતો, પણ તમને જણાવી દઈએ કે, અમિત જે કોચિંગ ક્લાસમાં તૈયારી કરતો હતો તે રાત્રે જ ચાલતો હતો અને અમિત જે રસ્તે જતો હતો ત્યાં રોડ લાઇટ જ નહોતી. ત્યારે અમિતના મનમાં પ્રશ્ન આવ્યો કે પિતાજી આ રોડ લાઈટ કેમ નથી લગાવતા તો અમિતના પિતાએ સહજ જવાબ આપ્યો કે બેટા આ બધા કામ કલેક્ટર કરે છે.

આ સાંભળીને અમિતના મનમાં upsc નો કીડો નીકળી ગયો.તે લઈ ગયો અને અમિત તેણે તેના પિતા પાસેથી UPSC પાસ કરવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરી પરંતુ પિતાને upsc ની સ્પર્ધા વિશે જાણ હતી. પિતાની સલાહ મુજબ અમિતે ડોક્ટરની તૈયારી કરી અને તેણે પહેલા જ પ્રયાસમાં ડોક્ટરની પરીક્ષા પાસ કરી અને તેને સારી કોલેજમાં એડમિશન મળી ગયું.

અમિત ડોક્ટરના અભ્યાસની સાથે સાથે upsc ની તૈયારી કરતો રહ્યો, પરંતુ તે સતત 6 પ્રયાસમાં upsc ક્લિયર કરી શક્યો નહીં, આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ સામાન્ય વ્યક્તિ સામાન્ય વ્યક્તિ હોત તો તેણે હાર માની લીધી હોત પરંતુ અમિતે હાર ન માની અને 6 પ્રયાસો પછી PCS માટે એક પ્રયાસ.

કારા અને હરિયાણાના મધ્યમ વર્ગના પરિવારમાં જન્મેલો, આશાવાદી છોકરો સરકારનો PCS ટોપર અમિત યાદવ બન્યો. અમને આશા છે કે મિત્રો, તમને આ લેખ ગમ્યો જ હશે. તમે અમારા પોર્ટલ પર વધુ રસપ્રદ લેખો શોધી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *