રશિયાની સેનાએ આપી ધમકી યુક્રેનની સેનાએ આપ્યો એવો જવાબ થઈ ગઈ બોલતી બંધ - khabarilallive    

રશિયાની સેનાએ આપી ધમકી યુક્રેનની સેનાએ આપ્યો એવો જવાબ થઈ ગઈ બોલતી બંધ

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે, બંદરીય શહેર માર્યુપોલ, 7 અઠવાડિયાની ઘેરાબંધી પછી રશિયન દળો દ્વારા કબજે કરવામાં આવ્યું હોય તેવું લાગે છે. રશિયાએ કાળા સમુદ્રમાં એક મુખ્ય યુદ્ધ જહાજના વિનાશ અને રશિયન પ્રદેશમાં યુક્રેનના કથિત આક્રમણના જવાબમાં હુમલામાં વધારો કર્યો છે.

રશિયન સૈન્યએ રવિવારે એક વિશાળ સ્ટીલ પ્લાન્ટનો નાશ કર્યો, જે દક્ષિણ યુક્રેનિયન શહેર મેરીયુપોલમાં પ્રતિકારનું છેલ્લું સ્થળ હતું. રશિયન સૈન્યનો અંદાજ છે કે લગભગ 2,500 યુક્રેનિયન સૈનિકો ભૂગર્ભમાં છે અને સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં લડી રહ્યા છે.

રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયના પ્રવક્તા મેજર જનરલ ઇગોર કોનાશેન્કોવે જણાવ્યું હતું કે લગભગ 2,500 યુક્રેનિયન સૈનિકો અજોવસ્તાલમાં છે. આ દાવો સ્વતંત્ર રીતે ચકાસી શકાયો નથી. યુક્રેનના અધિકારીઓએ આ સંદર્ભમાં કોઈ સંખ્યાનો ઉલ્લેખ કર્યો નથી.

રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયના પ્રવક્તા કોનાશેન્કોવે કહ્યું, “જે લોકો પ્રતિકાર ચાલુ રાખશે તેમને ખતમ કરી દેવામાં આવશે.” યુક્રેન મુત્સદ્દીગીરી દ્વારા યુદ્ધનો અંત લાવવા માટે તૈયાર છે, પરંતુ અમારો આત્મસમર્પણ કરવાનો ઈરાદો નથી.

યુક્રેનના નાયબ સંરક્ષણ પ્રધાન હેન્ના મલયારે મેરીયુપોલને “યુક્રેનનું રક્ષણ કરતી ઢાલ” તરીકે વર્ણવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે મેરીયુપોલ પર રશિયાના હુમલા છતાં યુક્રેનિયન દળો અડગ છે. દોઢ મહિનાથી વધુ સમયથી, રશિયન દળોએ એઝોવ સમુદ્રના મહત્વપૂર્ણ બંદર શહેરને ઘેરી લીધું છે. ત્યાં તૈનાત યુક્રેનિયન દળોને આ નવીનતમ ઓફર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *