રોડ પર આવીને રડી પડ્યા યુક્રેનના પ્રધાનમંત્રી જેલેનસકી જોવા મળ્યા એવા દ્ર્શ્ય સૌ કોઈ કાંપી ગયા - khabarilallive    

રોડ પર આવીને રડી પડ્યા યુક્રેનના પ્રધાનમંત્રી જેલેનસકી જોવા મળ્યા એવા દ્ર્શ્ય સૌ કોઈ કાંપી ગયા

બુચા શહેરની હાલત જોઈને રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી ભાવુક થઈ ગયા.રશિયન સેનાના ભયાનક હુમલાથી ‘કબ્રસ્તાન’માં ફેરવાઈ ગયેલા યુક્રેનના બુચા શહેરની હાલત જોઈને રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી ભાવુક થઈ ગયા અને તેમની આંખોમાંથી આંસુ આવી ગયા. તેણે કહ્યું, ‘વાત કરવી પણ બહુ મુશ્કેલ છે.

બુચ શહેરમાં 400 થી વધુ મત દહો મળી આવ્યા છે, અને રશિયન સૈન્ય પર નાગરિકોની હ ત્યા કરવાનો, મહિલાઓ પર અને મોટી સંખ્યામાં નાગરિકોના મત દે હોને સામૂહિક કબરોમાં દફનાવવાનો આરોપ છે.ઝેલેન્સકીએ વચન આપ્યું હતું કે તે સુનિશ્ચિત કરશે કે રશિયન સૈનિકો દ્વારા દેશની જમીન પર આ પ્રકારનું યુદ્ધ પૃથ્વી પરનું છેલ્લું છે.

રશિયન સેના ખસી ગયા બાદ ભયાનક તસવીરો સામે આવી.રાજધાની કિવના ઉત્તર-પશ્ચિમમાં આવેલા બુચ શહેરમાંથી રશિયન સેના ખસી ગયા બાદ ભયાનક તસવીરો સામે આવી છે. જેમાં સામાન્ય નાગરિકોના મત દહો રસ્તા પર દરેક જગ્યાએ વિખરાયેલા જોવા મળે છે.

રસ્તાઓ એક પ્રકારના ખુલ્લા કબ્રસ્તાનમાં ફેરવાઈ ગયા છે. આ
મત દહોને જોતા એવું લાગે છે કે રશિયન સૈનિકોએ બુચના લોકોને મા રતા પહેલા ત્રાસ આપ્યો હતો. ઘણાના શરીર પર ગંભીર ઘા છે અને તેમના હાથ પીઠ પાછળ બાંધેલા છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઘણા નાગરિકોને ખૂબ જ નજીકથી ગો ળી મા રવામાં આવી છે.

ચર્ચની અંદર 45 ફૂટ લાંબી સામૂહિક કબર દેખાઈ.રશિયાએ દાવો કર્યો છે કે આવી કોઈ હ ત્યા કાંડ થઈ નથી, પરંતુ ગયા મહિને બુચાના લીધેલા સેટેલાઇટ ફોટામાં ચર્ચની અંદર 45 ફૂટ લાંબી સામૂહિક કબર જોવા મળી હતી. તે સમયે આ વિસ્તાર રશિયન સેનાના નિયંત્રણમાં હતો.

તે જ સમયે, એક મીડિયાના અહેવાલ મુજબ, આ નાગરિકો 3 અઠવાડિયા પહેલા રશિયન નિયંત્રણ દરમિયાન મા ર્યા ગયા હતા. યુક્રેનિયન અને પશ્ચિમી નેતાઓએ રશિયા પર યુક્રેનમાં નરસંહાર કરવાનો અને તેમના મત દહોને ફેંકી દેવાનો આરોપ લગાવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *