પાકિસ્તાનમાં નવા પીએમ સહબાજ આવ્યા તો ખરા પણ ઇમરાને માર્યો એવો છક્કો કે ફરી ખુરશી જશે ખતરામાં - khabarilallive    

પાકિસ્તાનમાં નવા પીએમ સહબાજ આવ્યા તો ખરા પણ ઇમરાને માર્યો એવો છક્કો કે ફરી ખુરશી જશે ખતરામાં

પાકિસ્તાનની રાજકીય લડાઈમાં ઈમરાન ખાનને ભલે અવિશ્વાસની દરખાસ્ત દ્વારા હટાવવામાં આવ્યા હોય, પરંતુ ઈમરાન ખાને હજી હાર માની નથી અને પાકિસ્તાનની લોકશાહી સાથે ફૂટબોલ રમવાનું શરૂ કર્યું છે.

પાકિસ્તાનની રાજકીય લડાઈમાં હજુ એક લાંબી રમત બાકી છે અને માનવામાં આવે છે કે ઈમરાન ખાનના ઈશારે પાકિસ્તાનના રાષ્ટ્રપતિ પણ રાજીનામું આપી શકે છે અને પાકિસ્તાનમાં નવું રાજકીય સંકટ સર્જાઈ શકે છે. પાકિસ્તાનના રાજકીય સંકટમાં હવે શું થઈ શકે છે, આવો જાણીએ…

શાહબાઝ શરીફ કે શાહ મહેમૂદ કુરેશીપાકિસ્તાનના સંયુક્ત વિરોધ પક્ષના ઉમેદવાર અને પીએમએલ-એનના પ્રમુખ શાહબાઝ શરીફ અને ઈમરાન ખાનની પાર્ટી પીટીઆઈના નેતા શાહ મહેમૂદ કુરેશીના વડાપ્રધાન પદ માટે ફરીથી ચૂંટણી લડવા માટેના નામાંકન પત્રોને પાકિસ્તાનની નેશનલ એસેમ્બલી દ્વારા સ્વીકારવામાં આવ્યા છે.

પાકિસ્તાન નેશનલ એસેમ્બલીએ ટ્વિટર પર જણાવ્યું હતું કે બંને ઉમેદવારોના નામાંકન પત્રોની ચકાસણી કરવામાં આવી હતી, ત્યારબાદ તેમને સ્વીકારવામાં આવ્યા હતા. એટલે કે શાહબાઝ શરીફ બિનહરીફ વડાપ્રધાન બની શકશે નહીં અને હવે સંસદ ફરી મતદાન કરશે.

આજે બપોરે 2 વાગ્યે પાકિસ્તાન નેશનલ એસેમ્બલીમાં પાકિસ્તાનના નવા વડાપ્રધાનની પસંદગી કરવામાં આવશે, પરંતુ તે પહેલા ઈમરાન ખાનના સમર્થકોએ સમગ્ર પાકિસ્તાનમાં નાકાબંધી કરી દીધી છે.

પાકિસ્તાનમાંસેના વિરુદ્ધ ઈમનના સમર્થકો આવું ભાગ્યે જ બને છે, જ્યારે લોકો સેના વિરુદ્ધ રસ્તા પર આવીને ‘ચોકીદાર ચોર હૈ’ના નારા લગાવે છે. રાજધાની ઈસ્લામાબાદ, કરાચી, પેશાવર અને લાહોર સહિત અનેક શહેરોમાં ઈમરાન ખાનના સમર્થનમાં રેલીઓ કાઢવામાં આવી છે.

આ પહેલા ઈમરાન ખાને પાકિસ્તાનમાં આઝાદીની ચળવળ શરૂ કરવાની જાહેરાત કરી હતી, તેમણે આ આંદોલન વિદેશી સત્તા સાથે સત્તા પરિવર્તન સામેના સંઘર્ષ તરીકે કર્યું છે.

તેમણે કહ્યું કે દેશના લોકો તેમની લોકશાહી અને સાર્વભૌમત્વની રક્ષા કરે છે અને વિદેશીઓનો ઉપયોગ કરીને દેશ ચલાવતા નથી. ઈમરાન ખાને કહ્યું કે પાકિસ્તાન 1947માં આઝાદ થયું, પરંતુ આઝાદીની લડાઈ આજથી શરૂ થશે, વિદેશી શક્તિના પ્રભાવથી આઝાદી મળશે. ઈમરાન ખાને ટ્વીટ કરીને લખ્યું, લોકો દેશની લોકશાહી અને સાર્વભૌમત્વની રક્ષા કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *