૨૦૦૦ ફૂટની ઊંચાઈ પર હવામાં લટક્યા ૪૬ લોકોના જીવન અત્યાર સુધી ત્રણ લોકોએ કહ્યું દુનિયાને અલવિદા - khabarilallive    

૨૦૦૦ ફૂટની ઊંચાઈ પર હવામાં લટક્યા ૪૬ લોકોના જીવન અત્યાર સુધી ત્રણ લોકોએ કહ્યું દુનિયાને અલવિદા

ઝારખંડની ત્રિકૂટ પહાડી પર લગભગ 2000 ફૂટની ઊંચાઈએ 48 જીવો ઝૂલી રહ્યાં છે. હકીકતમાં, રવિવારે સાંજે 5:00 વાગ્યે ત્રિકૂટ રોપવેની ઘણી ટ્રોલીઓ એકબીજા સાથે અથડાઈ હતી અને તેના કારણે ઘણા લોકો ત્યાં ફસાઈ ગયા હતા.

તે જ સમયે, પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, અત્યાર સુધીમાં 3 લોકોના મોત થયા છે. અને મોડી રાતથી ચાલી રહેલા બચાવ અભિયાનમાં આજે એટલે કે સોમવારે સવારથી સેનાના હેલિકોપ્ટર લગાવવામાં આવ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઘટનાસ્થળ પાસે સેંકડો લોકોની ભીડ એકઠી થઈ ગઈ છે.

બીજી તરફ એનડીઆરએફની ટીમે રવિવારે રાત્રે બચાવ કામગીરી શરૂ કરી હતી અને લગભગ બે ડઝન લોકોને બચાવ્યા હતા. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રાત્રિના કારણે ઓપરેશન રોકવું પડ્યું હતું. જોકે, સોમવારે સવારથી જ સેનાના હેલિકોપ્ટર ટ્રોલીઓમાં ફસાયેલા લોકોને બહાર કાઢવામાં વ્યસ્ત છે.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ખાલી ટ્રોલી દ્વારા આ લોકોને બિસ્કિટ અને પાણીના પેકેટ પહોંચાડવામાં આવ્યા છે. બીજી તરફ, સ્થાનિક સાંસદ નિશિકાંત દુબે, જિલ્લાના ડેપ્યુટી કમિશનર મંજુનાથ ભજંત્રી અને ઘણા ઉચ્ચ અધિકારીઓ સ્થળ પર હાજર છે.

આપને જણાવી દઈએ કે દેવઘરના ડેપ્યુટી કમિશનર મંજુનાથ ભજંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે બચાવ કામગીરી માટે નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (NDRF)ની એક ટીમ ઘટનાસ્થળે તૈનાત કરવામાં આવી છે. અને તેમણે કહ્યું કે સ્થાનિક લોકો પણ બચાવ કાર્યમાં NDRFને મદદ કરી રહ્યા છે.

આ સાથે, ડેપ્યુટી કમિશનરે લોકોને અફવાઓ ન ફેલાવવાની અપીલ કરતા કહ્યું કે, “સ્થિતિ સંપૂર્ણપણે નિયંત્રણમાં છે. કેટલાક લોકો હજુ પણ રોપ-વે પર કેબલ કારમાં ફસાયેલા છે અને તેમને બચાવવામાં આવી રહ્યા છે. તમામ પ્રવાસીઓને સુરક્ષિત બહાર કાઢવામાં આવી રહ્યા છે.

આપ સૌને એ પણ જણાવી દઈએ કે રવિવારે સાંજે લગભગ 5 વાગે દેવઘરના ત્રિકુટ પર્વત પર રોપ-વેનો વાયર તૂટવાને કારણે આ દુર્ઘટના બની હતી અને આ અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામેલી મહિલાની ઓળખ 40 વર્ષની સુમતિ તરીકે થઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *