યુક્રેનમાં ગયા શાંતિની વાત કરવા પરંતુ પેહલા જ થયો કેમિકલ એટેક શું ભડકસે હવે આ વાત પર પુતિન - khabarilallive    

યુક્રેનમાં ગયા શાંતિની વાત કરવા પરંતુ પેહલા જ થયો કેમિકલ એટેક શું ભડકસે હવે આ વાત પર પુતિન

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ખતમ થવાનું નામ નથી લઈ રહ્યું. દરમિયાન, સમાચાર છે કે યુક્રેનમાં કેમિકલ એટેકનો યુગ શરૂ થયો છે. શાંતિ વાટાઘાટકારો સાથે કિવ પહોંચેલા રશિયન અબજોપતિ પર રાસાયણિક હુમલો થયો છે.

વાસ્તવમાં, પ્રખ્યાત યુરોપિયન ફૂટબોલ ક્લબ ચેલ્સિયા એફસીના માલિક રોમન અબ્રામોવિચ માર્ચની શરૂઆતમાં રાજધાની કિવમાં યુક્રેનિયન શાંતિ વાટાઘાટકારો સાથે બેઠકમાં આવ્યા હતા, જ્યારે તેમના પર રાસાયણિક હુમલો થયો હતો.

વિચિત્ર લક્ષણો વોલ સ્ટ્રીટ જનરલ’ના અહેવાલ મુજબ, રશિયન અબજોપતિ રોમન એબ્રામોવિચ અને યુક્રેનિયન વાર્તાલાપકારો પર ઝેરથી હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. અબ્રામોવિચ સહિત ત્રણ લોકોએ વિચિત્ર લક્ષણો દર્શાવ્યા હતા, જેમાં શરીરમાં દુખાવો, લાલ આંખો અને ચહેરા અને હાથની ચામડીની છાલનો સમાવેશ થાય છે.

રોમન અબ્રામોવિચ રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધમાં શાંતિ નિર્માતા તરીકે કામ કરતો હતો. અબ્રામોવિચ ઉપરાંત અન્ય એક રશિયન બિઝનેસમેન અને યુક્રેનિયન સાંસદ ઉમારોવ પણ બેઠકમાં હાજર હતા.

રિપોર્ટ અનુસાર, 3 માર્ચે રાત્રે 10 વાગ્યા સુધી ચાલેલી વાતચીત બાદ આ ત્રણેય લોકોને રાસાયણિક હથિયારોથી ઝેરના લક્ષણો અનુભવાયા હતા. રિપોર્ટમાં સૂત્રોના હવાલાથી કહેવામાં આવ્યું છે કે વાતચીત કરનારાઓએ મોસ્કોમાં બેઠેલા ઉગ્રવાદીઓ પર રાસાયણિક હુમલા કરવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. વાસ્તવમાં, આ કટ્ટરવાદીઓ ઇચ્છતા નથી કે યુદ્ધ સમાપ્ત થાય, તેથી તેઓ શાંતિ મંત્રણાને સંપૂર્ણ નિષ્ફળ બનાવવા માંગે છે.

આજે તુર્કીમાં શાંતિ પર વાતચીત થશે
તે જ સમયે, રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે શાંતિને લઈને આજે તુર્કીમાં વાતચીત થશે. તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ રેસેપ તૈયપ એર્દોગને કહ્યું છે કે તેઓ મંત્રણા પહેલા યુક્રેન અને રશિયાના પ્રતિનિધિમંડળ સાથે મુલાકાત કરશે.

એર્દોગને સોમવારે કેબિનેટની બેઠક બાદ પોતાના ટેલિવિઝન સંબોધનમાં કહ્યું હતું કે તેઓ યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમીર ઝેલેન્સકી અને રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન સાથે અલગ-અલગ ફોન પર વાત કરી રહ્યા છે અને બંને નેતાઓ સાથેની વાતચીત યોગ્ય દિશામાં આગળ વધી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *