ગુજરાતમાં આ તારીખે બેસશે ચોમાસુ થશે મેઘરાજાનું જોરદાર આગમન પછી થશે વરસાદ - khabarilallive    

ગુજરાતમાં આ તારીખે બેસશે ચોમાસુ થશે મેઘરાજાનું જોરદાર આગમન પછી થશે વરસાદ

ગુજરાતમાં આગામી 10 જૂન સુધીમાં ચોમાસું આવી જવાની શક્યતા છે. ત્યારે સૌરાષ્ટ્રના આઠ જિલ્લામાં ગરમીમાં ઘટાડો થયો છે. સૌરાષ્ટ્રનાં રાજકોટ શહેરમાં મહત્તમ તાપમાન 41 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 26 ડિગ્રી રહ્યું હતું. જયારે અમરેલીમાં મહત્તમ તાપમાન 40 ડિગ્રીઅને લઘુતમ તાપમાન 26 ડિગ્રી નોંધાયું હતું.

પોરબંદરમાં શહેરમાં મહત્તમ તાપમાન 35 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 29 ડિગ્રી રહ્યું હતું. જયારે વેરાવળમાં મહત્તમ તાપમાન 35 ડિગ્રીઅને લઘુતમ તાપમાન 29 ડિગ્રી નોંધાયું હતું.કેશોદ શહેરમાં મહત્તમ તાપમાન 38 ડિગ્રીઅને લઘુત્તમ તાપમાન 28 ડિગ્રી રહ્યું હતું. જયારે ભાવનગરમાં મહત્તમ તાપમાન 37 ડિગ્રીઅને લઘુતમ તાપમાન 30 ડિગ્રી નોંધાયું હતું.

મધ્યપ્રદેશના લોકોને આકરી ગરમી અને ગરમીથી રાહત મળવાની છે. હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે હવે રાજ્યમાં પ્રિ-મોન્સુન વરસાદનો સમયગાળો શરૂ થઈ રહ્યો છે. વિભાગે ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદને લઈને યલો અને ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. નૌતપા છેલ્લા દિવસે 02 જૂને સમાપ્ત થઈ છે. આ પછી રાજ્યમાં સૂરજનું વલણ પણ થોડું નરમ પડ્યું છે.

ભોપાલ શહેર ઉપરાંત મધ્યપ્રદેશના ઘણા જિલ્લાઓમાં વાદળછાયા આકાશને કારણે લોકોને પહેલાની સરખામણીમાં આકરી ગરમીથી રાહત મળી હતી. રાજ્યના અનેક જિલ્લાઓમાં રવિવારે વાવાઝોડા સાથે વરસાદ થયો હતો. ભોપાલમાં કાળઝાળ ગરમી બાદ કેટલાક વિસ્તારોમાં તાપમાનમાં રાહત જોવા મળી છે.

રાજ્યના હિલ સ્ટેશન અને તેની સુંદરતા માટે પ્રખ્યાત પચમઢીમાં 34.4 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાન નોંધાયું હતું, જ્યારે છિંદવાડામાં 38 ડિગ્રી સેલ્સિયસ, મંડલામાં 38.2 ડિગ્રી, સિઓનીમાં 38.1 ડિગ્રી, નર્મદાપુરમમાં 38.6 ડિગ્રી અને નર્મદાપુરમમાં 38.7 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાન નોંધાયું હતું.

બેતુલ, બુરહાનપુર, ખંડવા, ખરગોન, બરવાની, દેવાસ, કટની, જબલપુર, નરસિંહપુર, છિંદવાડા, સિવની, મંડલા, બાલાઘાટ, દમોહ, સાગર, દતિયા, સિંગરૌલી, સીધી, ઉમરિયા, છતરપુર, ટીકમગઢ, બી. , રેવા, મૌગંજ, સતના, મૈહર, અનુપપુર, શહડોલ, ડિંડોરી, નર્મદાપુરમ, બેતુલ, હરદા અને પાંધુર્ણા જિલ્લામાં વરસાદ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. ભોપાલ, વિદિશા, રાયસેન, સિહોર, અશોકનગર, શિવપુરી અને પન્ના જિલ્લામાં હળવા વરસાદની યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *