21મી સદીનો સોથી ચર્ચિત દિવસ સમગ્ર ભારત આખી રાત જાગીને કોઈની ફાંસી માટે રાહ જોઈ રહ્યું હતું - khabarilallive
     

21મી સદીનો સોથી ચર્ચિત દિવસ સમગ્ર ભારત આખી રાત જાગીને કોઈની ફાંસી માટે રાહ જોઈ રહ્યું હતું

બરાબર બે વર્ષ પહેલાં, 20 માર્ચની સવારે, નિર્ભયા ગેંગ રેપ અને હત્યાના ચાર દોષિતો (મુકેશ, અક્ષય, વિનય અને પવન) ને ફાંસી આપવામાં આવી હતી. ચારેય દોષિતોને તિહાડ જેલ નંબરના ફાં સી હાઉસમાં ફાં સી આપવામાં આવી હતી. 16 ડિસેમ્બર, 2012ના રોજ, નિર્ભયાના સામૂહિક બળા ત્કાર અને હ ત્યા કેસમાં કુલ 6 દોષિતોમાંથી માત્ર 4ને 20 માર્ચે તિહાર જેલમાં ફાં સી આપવામાં આવી હતી.

જ્યારે એક આરોપી રામ સિંહે જેલમાં જ ફાંસી લગાવી દીધી હતી. કોર્ટ ટ્રાયલ. આ ત્મહ ત્યા કરી, જ્યારે સગીર ગુનેગારને જુવેનાઈલ કોર્ટ દ્વારા સજા તરીકે 3 વર્ષ પછી મુક્ત કરવામાં આવ્યો. આ સગીર દેશના કોઈ ખૂણે નવા નામ અને નવી નોકરી સાથે પોતાનું જીવન જીવી રહ્યો છે.

નિર્ભયાના માતા-પિતા હજુ પણ ચિંતિત છે કે તેમની પુત્રીનો નિર્દય હત્યારો જીવિત છે. તે જ સમયે, 16 ડિસેમ્બર, 2012 ના રોજ બનેલા નિર્ભયા ગેંગ રેપ અને હત્ યા કેસના ચારેયને 20 માર્ચે ફાંસી આપવામાં આવી હતી. ફાંસી પછી, નિર્ભયાની માતાએ તેને ન્યાયની જીત ગણાવી હતી, પરંતુ પાંચમા દોષિતના જીવિત હોવા પર પણ નારાજગી વ્યક્ત કરી હતી.

વાસ્તવમાં, છ દોષિતોમાંથી એક રામ સિંહે તિહાજ જેલમાં જ કથિત રીતે આત્મહત્યા કરી લીધી હતી. આ સિવાય અન્ય એક દોષી પણ હતો, જે ઘટના સમયે એટલે કે 16 ડિસેમ્બર, 2012ના રોજ સગીર હતો. આ કારણે તેને કિશોર અદાલતમાંથી માત્ર 3 વર્ષની જેલ થઈ હતી અને હવે તે મુક્ત છે. કહેવાય છે કે અત્યારે તે દેશના કોઈને કોઈ ખૂણે પોતાના નામ સાથે પોતાની આખી ઓળખ બદલીને જીવન જીવી રહ્યો છે.

આ રીતે ફાંસી આપવામાં આવી હતી નિર્ભયાના દોષિતોને ફાંસી આપવાના 24-48 કલાકો ખૂબ જ નાટકીય હતા. 19 માર્ચ, 2020 ના રોજ, દિલ્હી હાઈકોર્ટે ચાર દોષિતો (અક્ષય, મુકેશ, વિનય અને પવન) ને ફાંસી આપવાનો આદેશ આપ્યો, પરંતુ થોડા સમય પછી દોષિતોના વકીલ એપી સિંહ સુપ્રીમ કોર્ટમાં પહોંચ્યા.

બપોરે 2.30 વાગ્યા પછી સુપ્રીમ કોર્ટે પણ ફાંસી પર પોતાની મહોર લગાવી દીધી. ફાંસી નક્કી થયા બાદ સવારે આખી પ્રક્રિયા શરૂ થઈ હતી. આ દરમિયાન બે દોષિતોએ હાથ બાંધવાની પણ ના પાડી દીધી હતી.

ત્યારબાદ પોલીસકર્મીઓની મદદથી તેમના હાથ બાંધવામાં આવ્યા હતા. અગાઉ, નિર્ભયાના ચારેય દોષિતોને ફાંસી આપવાની જાણ થતાં જ તેઓ આખી રાત બેચેન રહ્યા હતા. 19 માર્ચની રાત્રે, દોષિતો મુકેશ અને વિનયે ભોજન પણ નહોતું લીધું, જ્યારે પવન અને અક્ષયે ભોજન લીધું હતું પરંતુ બેચેન રહ્યા હતા અને આખી રાત ઊંઘ્યા ન હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *