યુક્રેને એક વ્યક્તિ ને બચાવવા રશિયાના આ 9 લોકોને છોડવા પડયા કોણ છે આ ખાસ વ્યક્તિ - khabarilallive    

યુક્રેને એક વ્યક્તિ ને બચાવવા રશિયાના આ 9 લોકોને છોડવા પડયા કોણ છે આ ખાસ વ્યક્તિ

રાષ્ટ્રપતિ કાર્યાલયના નાયબ વડા, કિરીલો ટિમોશેન્કોએ અહેવાલની પુષ્ટિ કરી હતી. ટિમોશેન્કોએ કહ્યું કે ફેડોરોવને રશિયન કેદમાંથી મુક્ત કરવા માટે એક વિશેષ ઓપરેશન શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું.

દરમિયાન, રાષ્ટ્રપતિ કાર્યાલયના વડા, આન્દ્રે યર્માકે જણાવ્યું હતું કે તેમણે ફેડોરોવની મુક્તિ પછી રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી સાથે વાતચીત કરી હતી. મીડિયા અહેવાલોને ટાંકીને એક અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે નવ રશિયન કેદીઓના બદલામાં ફેડોરોવને મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો.

યુક્રેનિયન ટેલિવિઝન પર બોલતા, ઝેલેન્સકીના પ્રેસ સેક્રેટરીએ કહ્યું કે રશિયન સૈનિકોની ઉંમર 18 થી 19 વર્ષની વચ્ચે હતી. આ અઠવાડિયાની શરૂઆતમાં ઝાપોરિઝ્ઝ્યા પ્રદેશના લશ્કરી વહીવટીતંત્રે કહ્યું હતું કે ફેડોરોવને રશિયાના કબજા હેઠળના લુહાન્સ્ક પ્રદેશમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો. તેના અપહરણ બાદ લોકોએ વિરોધ કર્યો હતો.

સોમવારે, રશિયન દળોએ ફેડોરોવની મુક્તિની માંગણી સાથે બર્ડિઆન્સ્કમાં એક વિરોધ રેલીને અવરોધિત કરી. સૈન્ય પ્રશાસને કહ્યું કે, સશસ્ત્ર રશિયન સૈનિકોએ ચોકને ઘેરી લીધો અને લોકો સાથે ઝપાઝપી કરી. કબજે કરનારા દળોએ રેલીઓ પર પ્રતિબંધની ચેતવણી લાઉડસ્પીકર સાથે તેમની ક્રિયાઓનું પાલન કર્યું. રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ તેના આક્રમણની શરૂઆત કરી ત્યારથી, ત્યાં અનેક અપહરણ થયા છે.

10 માર્ચે, રશિયન દળોએ મેલિટોપોલમાં ઝાપોરિઝ્ઝ્યા પ્રાદેશિક પરિષદના ડેપ્યુટી લેલા ઇબ્રાગિમોવાનું અપહરણ કર્યું. બાદમાં તેને મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો. 12 માર્ચે, શહેરમાં વિરોધ દરમિયાન, કાર્યકર્તા ઓલ્ગા લ્યુબુમોવાનું અપહરણ કરવામાં આવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *