યુદ્ધમાં રશિયાના સૈનિકોએ જે કર્યું તેનું આ દૃશ્ય જોઈને તમારા પણ રૂંવાડા ઉભા થઇ જશે - khabarilallive    

યુદ્ધમાં રશિયાના સૈનિકોએ જે કર્યું તેનું આ દૃશ્ય જોઈને તમારા પણ રૂંવાડા ઉભા થઇ જશે

યુક્રેનથી તેમના પરિવારો સાથે ભાગી રહેલા લોકોને રસ્તામાં મારવામાં આવી રહ્યા છે. આ તસવીર પણ માતા અને તેના બે બાળકોની છે, જેઓ મો તથી બચી શક્યા નથી.

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ:થોડા દિવસો પહેલા એક પરિવાર હસતો અને રમી રહ્યો હતો.આ તસવીર યુક્રેનના ઈરપિન શહેરમાં રહેતી તાત્યાના પેરેબેનોસ, તેના 18 વર્ષના પુત્ર નિકિતા અને 9 વર્ષની પુત્રી એલિસની છે. જ્યારે રશિયન સેનાએ યુદ્ધવિરામ છતાં ઇરપિક પર હુમલો કર્યો ત્યારે ત્રણેય ફરાર હતા. પરંતુ રસ્તામાં તે ગોળીબારનો શિકાર બન્યો હતો. તેમના મત દેહ રસ્તા પર પડ્યા હતા.

હિંસાથી બચવા માટે એક શહેર બદલ્યું, પરંતુ બીજાથી ભાગી શક્યા નહીં.તાત્યાના એક ઉચ્ચ સ્તરીય એકાઉન્ટન્ટ કર્મચારી હતા. યુદ્ધ પહેલાં, તે થોડા દિવસો માટે જ્યોર્જિયાના પર્વતોમાં રજાઓ પર ગઈ હતી. જ્યારે તે પરત ફર્યો ત્યારે દેશનું વાતાવરણ બદલાઈ ગયું હતું. તાત્યા 4 વર્ષ પહેલાં ડનિટ્સ્ક શહેરમાં રહેતા હતા.

ત્યાં અલગતાવાદી દળોની હિંસાના ડરથી, પરિવાર યુક્રેનની રાજધાની કિવની બહારના વિસ્તારમાં રહેવા ગયો હતો. અહીં તાત્યાના કાયમ માટે સ્થાયી થવાની યોજના બનાવી રહી હતી. પરંતુ યોજનાના મનમાં કંઈક બીજું હતું.

20 લાખ લોકોએ સ્થળાંતર કર્યું: યુએનની શરણાર્થી એજન્સીનું કહેવું છે કે રશિયાના આક્રમણ બાદથી 20 લાખ શરણાર્થીઓ યુક્રેન છોડીને ભાગી ગયા છે. તાજેતરના આંકડા દર્શાવે છે કે અડધાથી વધુ લોકોએ સરહદ પાર કરીને પોલેન્ડમાં પ્રવેશ કર્યો છે.

લગભગ 100,000 રશિયા અને 450 બેલારુસમાં આવ્યા છે. યુનાઈટેડ નેશન્સ હાઈ કમિશનર ફોર રેફ્યુજીસ (યુએનએચસીઆર) ના વડા ફિલિપો ગ્રાન્ડીએ જણાવ્યું હતું કે સપ્તાહના અંતે કટોકટી યુરોપમાં બીજા વિશ્વયુદ્ધ પછી સૌથી ઝડપથી વિકસતું શરણાર્થી સંકટ હતું.

યુદ્ધના 14 દિવસ 9 માર્ચ એ રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધનો 14મો દિવસ છે. 24 ફેબ્રુઆરી, 2022 એક વિનાશક નિર્ણય માટે ઇતિહાસમાં નીચે જશે. આ દિવસે ભારતીય સમય અનુસાર સવારે 8.30 વાગ્યે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને યુક્રેન પર સૈન્ય કાર્યવાહીની જાહેરાત કરી હતી.

આ પછી રશિયન સેનાએ યુક્રેન પર હવાઈ હુમલો શરૂ કર્યો. આ હુમલાઓ બાદ યુક્રેનની રાજધાની કિવ સિવાય ખાર્કિવ, મેરીયુપોલ અને ઓડેસામાં વિનાશના દ્રશ્યો જોવા મળી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *