સાવધાન તમારી પાસે પણ આવી છે ધ કાશ્મીર ફાઈલ ફિલ્મ ની લીંક ભૂલથી પણ ન કરતાં ચાલુ નહીતો થશે પછતાવો - khabarilallive    

સાવધાન તમારી પાસે પણ આવી છે ધ કાશ્મીર ફાઈલ ફિલ્મ ની લીંક ભૂલથી પણ ન કરતાં ચાલુ નહીતો થશે પછતાવો

જોકે ફિલ્મો પણ ઓનલાઈન લીક થાય છે. આવી સ્થિતિમાં લોકો ઈન્ટરનેટ લિન્ક દ્વારા મૂવી ડાઉનલોડ કરે છે. તે જ સમયે, સાયબર ગુનેગારો પણ ‘ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સ’ દ્વારા લોકોને છેતરે છે. તેઓએ ફિલ્મની કડીઓ સાથે છેતરપિંડી કરવા માટે નવું હથિયાર બનાવ્યું છે. આ અંગે પોલીસે લોકોને એલર્ટ પણ કર્યા છે.

ફિલ્મની લિંક મોકલીને છેતરપિંડી
ખરેખર, સાયબર ગુનેગારો લોકોને મફતમાં ‘ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સ’ બતાવવાની લાલચ આપીને છેતરે છે. ખરેખર, હેકર્સ આ ફિલ્મની લિંક લોકોને મોકલી રહ્યા છે. આ લિંક પર ક્લિક કરવાથી યુઝરનો મોબાઈલ હેક થઈ જાય છે અને હેકર્સ યુઝરના બેંક એકાઉન્ટમાં ઘૂસી જાય છે. આ અંગે પોલીસને કેટલીક ફરિયાદો પણ મળી છે. આવી સ્થિતિમાં યુઝર્સને આ ફિલ્મની લિંકને લઈને સાવધાન રહેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

ખાતામાંથી પૈસા ઉપાડો રિપોર્ટ અનુસાર, દિલ્હીમાં એક વ્યક્તિના મોબાઈલ પર ‘ધ કાશ્મીર ફાઇલ્સ’ની લિંક મળી હતી. જેવી તેણે તે લિંક પર ક્લિક કરીને ફિલ્મ ડાઉનલોડ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો, હેકર્સે તે યુઝરના બેંક એકાઉન્ટમાંથી પૈસા ઉપાડી લીધા. સાયબર અપરાધીઓ લોકોને ફ્રી ફિલ્મો બતાવવાના બહાને લિંક્સ મોકલી રહ્યા છે. જ્યારે યુઝર્સ તે લિંક ખોલે છે, ત્યારે આરોપીઓ મોબાઈલ હેક કરીને ખાતામાંથી પૈસા ઉપાડી રહ્યા છે.

આ રીતે ટાળો સાયબર નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે કોઈ પણ અજાણી લિંક પર ક્લિક ન કરવું જોઈએ. હેકર્સ આવી લિંક્સ મોકલીને લોકોને વિવિધ પ્રકારના હોક્સ આપે છે. તે લિંક પર ક્લિક કરવાથી યુઝરનો મોબાઈલ ડેટા લીક થવાનું જોખમ રહેલું છે. તેમજ વ્યક્તિગત માહિતી કે બેંક ખાતા સંબંધિત માહિતી કોઈની સાથે શેર કરશો નહીં. એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે ઘણી વખત હેકર્સ કોઈક પ્રકારના સર્વેના નામે યુઝર્સની અંગત માહિતી મેળવીને બેંક ખાતામાં ઘૂસી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *