આ રાજ્યમાં વાદળા ફાટતાં થયો વરસાદનો ઢગલો એક સાથે કેટલાય લોકો ગુમ 40 NDRF ટીમ કાર્યરત - khabarilallive    

આ રાજ્યમાં વાદળા ફાટતાં થયો વરસાદનો ઢગલો એક સાથે કેટલાય લોકો ગુમ 40 NDRF ટીમ કાર્યરત

અમરનાથની પવિત્ર ગુફા પાસે વાદળ ફાટવાના કારણે શુક્રવારે સાંજે અચાનક પૂર આવ્યું હતું. જેના કારણે મૃત્યુઆંક વધીને 15 થઈ ગયો છે અને લગભગ 50 લોકો ઘાયલ થયા છે. આ સિવાય ઓછામાં ઓછા 40 લોકો હજુ પણ ગુમ હોવાનું કહેવાય છે.

આ પહેલા 10 લોકોના મોતના સમાચાર સામે આવ્યા હતા. ભારતીય સેના એનડીઆરએફ, સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ અને પોલીસની ટીમો સાથે બચાવ કામગીરીમાં જોડાઈ છે. આ દરમિયાન વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ જમ્મુ-કાશ્મીરના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નર મનોજ સિન્હા સાથે વાત કરી અને સ્થિતિનો તાગ મેળવ્યો. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અસરગ્રસ્તોને તમામ શક્ય મદદ પૂરી પાડવામાં આવી રહી છે.

કાશ્મીર ડિરેક્ટોરેટ ઑફ હેલ્થે અમરનાથ દુર્ઘટનાના સંદર્ભમાં આગળના આદેશ સુધી વિભાગમાં ડૉક્ટરો અને પેરામેડિકલ સ્ટાફની રજા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. નિર્દેશાલયે તમામ અધિકારીઓને મોબાઈલ ફોન 24 કલાક ચાલુ રાખવાનો પણ નિર્દેશ આપ્યો છે. બીજી તરફ વાદળ ફાટ્યા બાદ લગભગ 5 હજાર સુરક્ષાકર્મીઓ બચાવ કાર્યમાં લાગેલા છે.

માહિતી અનુસાર, પંચતરની, બાલતાલ સહિત 12 થી વધુ બેઝ કેમ્પમાંથી 2000 વધારાના સુરક્ષા જવાનોને પણ મોકલવામાં આવ્યા છે. તેમાં સશસ્ત્ર પોલીસ, એસડીઆરએફના જવાનો તેમજ જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસની પર્વતારોહણ બચાવ ટીમનો સમાવેશ થાય છે. CRPF, ભારતીય સેના, SDRF, જમ્મુ અને કાશ્મીર પોલીસ, પર્વતારોહક બચાવ ટીમ, ITBP, BSFની લગભગ 40 ટીમો સતત બચાવ કાર્યમાં લાગેલી છે.

વાદળ ફાટ્યા પછી યાત્રાળુઓનો નવો સમૂહ રવાના થાય છે.જમ્મુ અને કાશ્મીરની અમરનાથ ગુફામાં વાદળ ફાટ્યા બાદ અમરનાથ યાત્રીઓનો નવો સમૂહ જમ્મુ બેઝ કેમ્પથી રવાના થયો છે. એક મુસાફરે કહ્યું કે અમે હવે અમને મુસાફરી માટે આગળ જવા આપી રહ્યા છીએ.

તમામ પ્રકારની સુવિધાઓ આપવામાં આવી રહી છે. અમને મહાન લાગે છે. બાબા બધાની રક્ષા કરશે. ગઈકાલે આવેલી કુદરતી આફતનું દુઃખ છે, પરંતુ બાબા બર્ફાની સૌની રક્ષા કરશે અને દર્શન આપશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *