લવજેહાદ નો ભોગ બની અપૂર્વા હિન્દુ ધર્મની છોકરી સાથે થયું એવું કે ઘટના બહાર આવતા જ મચી ગયો ચકચાર - khabarilallive    

લવજેહાદ નો ભોગ બની અપૂર્વા હિન્દુ ધર્મની છોકરી સાથે થયું એવું કે ઘટના બહાર આવતા જ મચી ગયો ચકચાર

તાજેતરમાં કર્ણાટકના ગદગ જિલ્લામાંથી આવેલા લવ જેહાદના કેસમાં પીડિતા અપૂર્વ પુરાણિકે મોતની લડાઈ જીતી લીધી છે. 10 માર્ચે એજાઝે તેના પર કુહાડી વડે 23 વાર ઘા માર્યા હતા

પરંતુ, જીઆઈએમએસ ડિસ્ટ્રિક્ટ હોસ્પિટલમાં યોગ્ય સમયે યોગ્ય સારવાર મળ્યા બાદ, તે હવે સ્વસ્થ થઈ રહી છે. આ દરમિયાન તેનો એક વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવ્યો છે. વીડિયોમાં તે પોતાનો પક્ષ રજૂ કરી રહી છે. જ્યાં પહેલા એવું કહેવામાં આવી રહ્યું હતું કે આ લગ્ન લવ મેરેજ છે. હોશમાં આવ્યા પછી, અપૂર્વા, જેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી, તેણે કહ્યું કે પહેલા તેની સાથે બ ળાત્કાર કરવામાં આવ્યો અને પછી તેને બ્લેક મેલ કરીને તેની સાથે લગ્ન કરવામાં આવ્યા. આ વીડિયો પત્રકાર ચિરુ ભટે પોતાના ટ્વિટર હેન્ડલથી શેર કર્યો છે.

માહિતીમાં જાણવા મળ્યું કે 26 વર્ષીય MBA ગ્રેજ્યુએટ અપૂર્વ બ્રાહ્મણ પરિવારનો છે. જ્યારે એજાઝ 30 વર્ષીય મુસ્લિમ ઓટો ડ્રાઈવર છે. કોલેજ જતી વખતે બંને મળ્યા અને એજાઝે તેમને કહ્યું કે તે અભ્યાસ કરે છે અને પાર્ટ ટાઈમ ઓટો ચલાવે છે. આમ એજાઝે તેઓને પોતાની જાળમાં ફસાવ્યા.

પછી એક દિવસ તેણે પહેલા તેના પર બ ળાત્કાર કર્યો, ઘટનાનો વીડિયો રેકોર્ડ કર્યો અને બાદમાં તેને બ્લે કમેલ કરવાનું શરૂ કર્યું. અપૂર્વના કહેવા પ્રમાણે, એજાઝ તેને અને તેની માતાને ધમકાવતો હતો. પરંતુ, વર્ષ 2018 માં, જ્યારે તેણી લગ્ન માટે સંમત થઈ, ત્યારે તેણીને ધર્મ પરિવર્તન કરવાનું કહેવામાં આવ્યું અને તેને અરફા બાનો બનાવવામાં આવી.

અપૂર્વ કહે છે, ‘મારી સંમતિ વિના દરેક દસ્તાવેજ પર મારી પાસેથી સહી કરવામાં આવી હતી. હું કહેવા માંગુ છું કે આ લવ જે હાદ સિવાય બીજું કંઈ ન હતું. લગ્ન કર્યા પછી પણ તેણે મારી કાળજી લીધી નહીં. મારું બ્રેઈનવોશ એવી રીતે કરવામાં આવ્યું કે મેં મારા માતા-પિતાની વાત પણ ન સાંભળી.’

કુહા ડીના 23 મા ર સહન કરી ચૂકેલ અપૂર્વ કહે છે, ‘લગ્ન પછી તેણે મને માત્ર માં સાહારી જ નહીં પરંતુ ખાવાનું પણ કહ્યું. બાળક થયા પછી, તેની સાથે કૂ તરા જેવો વ્યવહાર કર્યો. બાળકને બળજબરીથી માં સાહારી ખોરાક ખવડાવવામાં આવ્યો હતો. મારા લગ્ન પછી જ મને પણ ખબર પડી કે આ વ્યક્તિના લગ્નને 14 વર્ષ થઈ ગયા છે. તે પછી હું મારા ઘરે પાછો ફર્યો.

પરંતુ એજાઝ તેની હરકતોથી બચ્યો નહીં, તેણે ઉર્દૂમાં ગં દા અ શ્લીલ સં દેશા મોકલવાનું શરૂ કર્યું. મેં અવગણ્યું કારણ કે અમારા છૂટાછેડા કો ર્ટમાં હતા. પરંતુ, કોર્ટમાં સુનાવણીના એક દિવસ પહેલા તેણે મારા પર એવી રીતે હુ મલો કર્યો કે મારું 2 વર્ષનું બાળક પણ મને ઓળખતું નથી.

અપૂર્વાએ દરેક હિંદુ છોકરીને હિંદુ છોકરા સાથે જ લગ્ન કરવાની અપીલ કરી છે. અપૂર્વ કહે છે, ‘કૃપા કરીને હિન્દુ ધર્મમાં લગ્ન કરો અને કોઈ બહારની વ્યક્તિ સાથે નહીં. કારણ કે તેમના સંસ્કારો અને આપણા સંસ્કારો જુદા છે. આ બિલકુલ જોવા મળતા નથી. ત્યાં એડજસ્ટ થવું મુશ્કેલ બની જાય છે. જો આપણે આપણી સંસ્કૃતિ અને સભ્યતા જાળવવી હોય તો આપણા સમાજમાં જ લગ્ન કરવા જોઈએ.

અપૂર્વા કહે છે, ‘હું અપૂર્વા છું અને આશા રાખું છું કે હું જેમાંથી પસાર થયો છું તેમાંથી બીજી કોઈ છોકરી નહીં જાય. જો તમને કોઈ ફેરફાર દેખાય તો તમારા માતા-પિતાને જણાવો. તેમની સાથે વાત કરો. એવું ન વિચારો કે તેઓ તમને કૉલેજમાંથી અથવા કંઈક બહાર કાઢશે…. નહિ તો તમારે મારા જેવી વસ્તુઓનો સામનો કરવો પડશે. તમારા માતા-પિતા સિવાય કોઈ પર વિશ્વાસ ન કરો. જીવનની સલામતી એ પ્રથમ પ્રાથમિકતા છે.

જણાવી દઈએ કે એજાઝે 10 માર્ચ 2022 ના રોજ અપૂર્વ પર હુ મલો કર્યો હતો જ્યારે તે તેના પાડોશી સાથે સ્કૂટી ચલાવતા શીખી રહી હતી. એજાઝે તેના પર કુ હાડી વડે 23 વાર હુ મલો કર્યો હતો. તે ત્યાં થોડીવાર માટે જમીન પર લોહીના ખાબોચિયામાં પડી રહી, પછી તેને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી. પરિસ્થિતિ ખૂબ જ નાજુક હતી. તમામ કપડાં લોહીથી લથપથ હતા. ત્યાં હુ મલો કરીને એજાઝ ફરાર થઈ ગયો હતો, પરંતુ પો લીસે 11 માર્ચે તેની ધર પકડ કરી હતી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *