યુદ્ધમાં ધળબડાઈ ને હારી રશિયાની સેના શું થશે પુતિનની સરકારનો અંત - khabarilallive    

યુદ્ધમાં ધળબડાઈ ને હારી રશિયાની સેના શું થશે પુતિનની સરકારનો અંત

યુક્રેનિયન યુદ્ધને 20 દિવસ વીતી ગયા છે અને યુદ્ધના 21માં દિવસે હજુ પણ લોકો યુદ્ધમાં માર્યા ગયા છે. પરંતુ, 21 દિવસ પછી પણ યુક્રેનની રાજધાની કિવ સુધી પહોંચવામાં રશિયન સેનાની નિષ્ફળતા દર્શાવે છે કે રશિયા ક્યાંક ને ક્યાંક બેક ફૂટ પર છે. તે જ સમયે, પ્રખ્યાત વિજ્ઞાન લેખક અને રાજકીય વૈજ્ઞાનિક ફ્રાન્સિસ ફુકુયામાએ જણાવ્યું હતું કે રશિયન સેના હવે યુક્રેનમાં “સમાન હાર” ની સંભાવના તરફ આગળ વધી રહી છે.

વૈજ્ઞાનિક ફ્રાન્સિસ ફુકુયામાએ રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુતિનને ચેતવણી આપી છે કે યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયાની સૈન્યનો અચાનક “અંત” જ નહીં, પરંતુ યુક્રેન યુદ્ધ જે રીતે આગળ વધે છે તેમાં રશિયન રાષ્ટ્રપતિની શક્તિ પણ ડૂબી શકે છે. ફુકુયામાએ અમેરિકન પર્પઝ વેબસાઈટ માટે એક લેખ લખ્યો હતો, જેમાં તેણે યુક્રેન યુદ્ધ પર પોતાના વિચારો વ્યક્ત કર્યા હતા. તેણે લખ્યું હતું કે, ‘તેમની (પુતિનની) સ્થિતિનું પતન કદાચ અચાનક અને વિનાશક હતું, અને યુદ્ધને કારણે થતા ક્રમિક યુદ્ધ દ્વારા નહીં.

‘ તેણે આગળ લખ્યું કે, “યુદ્ધના મેદાન પર પરિસ્થિતિ ધીરે ધીરે એવા સ્થાને પહોંચશે જ્યાં ન તો રશિયન સેના માટે જરૂરી ચીજવસ્તુઓની કોઈ સપ્લાય થઈ શકે છે અને ન તો રશિયન સેના માટે પરત ફરવાનો રસ્તો હશે અને આ સ્થિતિમાં રશિયાનું મનોબળ વધશે. સૈન્ય સંપૂર્ણપણે તૂટી શકે છે.

પ્રખ્યાત લેખક અને વૈજ્ઞાનિક ફ્રાન્સિસ ફુકુયામા
ફ્રાન્સિસ ફુકુયામા એક પ્રખ્યાત લેખક અને વૈજ્ઞાનિક છે જેમણે તેમના 1992ના પુસ્તક ‘ધ એન્ડ ઓફ હિસ્ટ્રી એન્ડ ધ લાસ્ટ મેન’ માટે વિશ્વભરમાં હેડલાઈન્સ બનાવી હતી. તેણે યુક્રેન પર હુમલો કરવા માટે મોસ્કોની અસમર્થતાને જવાબદાર ગણાવી. તેમણે ઉમેર્યું હતું કે રશિયાએ ધાર્યું ન હતું કે તેની સેનાનું યુક્રેનમાં આ રીતે “સ્વાગત” થશે.

તેણે કહ્યું કે, “રશિયન સૈનિકો કિવ તરફ આગળ વધી રહ્યા હતા, પરંતુ તેમની પાસે દારૂગોળો અને રાશનની અછત હતી, પરંતુ, તેમની પાસે વિજય પરેડનો ડ્રેસ હતો. જે દર્શાવે છે કે તે પોતાની સાથે ‘વિજેતા’ તરીકે બહાર આવ્યો છે અને તેનો પ્રતિકાર કરી શકાતો નથી. પરંતુ, હવે, રશિયન સૈનિકો શહેરોની બહાર ખોરાકના પુરવઠા વિના ફસાયેલા છે, અને યુક્રેનિયન સૈન્ય બીજી બાજુથી સતત હુમલો કરી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *