સિક્રેટ મિશન પર હતો પુતિનનો જાસૂસ મરતા પહેલા કરી દીધા એવા એવા ખુલાસા જાણીને પુતિન પણ થયા હેરાન

કિવઃ રશિયાએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યા બાદ બંને દેશો વચ્ચે સતત યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. રશિયન સેનાએ યુક્રેનના અનેક શહેરોને તબાહ કરી દીધા છે. તે સતત રાજધાની કિવ તરફ આગળ વધી રહી છે. જો કે આ સંઘર્ષમાં રશિયાને પણ ઘણું નુકસાન થયું છે. આ દરમિયાન રશિયન સેનાના 12 કમાન્ડરોએ જી વ ગુ માવ્યો છે. આમાં એક રશિયન જાસૂસ પણ સામેલ હતો, જે યુક્રેનમાં ટોપ સિક્રેટ મિશન પર હતો.

સાઇબિરીયાના જાસૂસો ‘ધ સન’માં છપાયેલા સમાચાર મુજબ, આ રશિયન જાસૂસનું નામ કેપ્ટન એલેક્સી ગ્લુશ્ચક છે. 31 વર્ષીય ગ્લુશ્ચક સાઇબિરીયાના ટ્યુમેનનો રહેવાસી હતો. તે GRU મિલિટરી ઈન્ટેલિજન્સ સ્પાયમાં કેપ્ટન હતો. મેરીયુપોલોમાં સંઘર્ષ દરમિયાન રશિયન જાસૂસ દ્વારા ગ્લુશ્ચકની હત્ યા કરવામાં આવી હતી. જો કે હજુ સુધી તેમના મૃ ત્યુ અંગેની માહિતી શે ર કરવામાં આવી નથી.

રશિયાએ ઘણું જાહેર કર્યું નથી એક નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે લશ્કરી કાર્યવાહીની કડક ગુપ્તતાને કારણે ટ્યુમેન-આધારિત હીરોના મૃત્ યુના સંજોગો જાહેર કરવામાં આવ્યા નથી. તમને જણાવી દઈએ કે જીઆરયુ તેના પૂર્વ જાસૂસ સર્ગેઈ સ્ક્રિપાલને ઝે ર આપવામાં સામેલ હતું.

ગાર્ડ ઓફ ઓનર સાથે દફનાવવામાં આવ્યા
ગ્લુશ્ચકના અંતિમ સં સ્કારના ફોટા રશિયામાં સામે આવ્યા છે, જ્યાં તેમને સંપૂર્ણ લશ્કરી સન્માન અને ગાર્ડ ઓફ ઓનર સાથે દફનાવવામાં આવ્યા હતા. એવું સામે આવ્યું છે કે જે દિવસે મિલિટરી ઇન્ટેલિજન્સ ઓફિસર ગ્લુશ્ચકનું અવસાન થયું તે દિવસે તેણે રશિયામાં તેની પત્ની અને માતા બંને સાથે વાત કરી હતી.

મૃ ત્યુ પહેલા અભિનંદન પાઠવવામાં આવ્યા હતા.વાતચીત દરમિયાન, ગ્લુશ્ચકે બંનેને આંતરરાષ્ટ્રીય મહિલા દિવસની શુભેચ્છા પાઠવી. જોકે, તે જ દિવસે સાંજે તેની હ ત્યા કરવામાં આવી હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. જાસૂસના મૃત્યુ સાથે, રશિયામાં શબપેટીઓમાં પાછા ફરતા સૈનિકોની સંખ્યામાં લોકોમાં ગુસ્સો અને હતાશા વધી રહી છે. ,

મા ર્યા ગયેલા સૈનિકો વિશે માહિતી આપવામાં આવી નથીમોસ્કોએ યુદ્ધમાં માર્યા ગયેલા સૈનિકોની કુલ સંખ્યા જાહેર કરી ન હતી, કેટલાક કમાન્ડરો સહિત માત્ર થોડા લોકોના નામ આપ્યા હતા. વિદેશી મીડિયા અનુસાર, રશિયામાં મોટાભાગના અંતિમ સંસ્કાર સૈનિકોના છે.

 

મૃ તદેહોના પરિવહનમાં વધુ સમય લાગે છે
રશિયન સૈન્યને મા ર્યા ગયેલા સૈનિકોના મૃતદેહો તેમના સ્વજનોને પરત લાવવામાં 2 અઠવાડિયા કે તેથી વધુ સમય લાગી રહ્યો છે. આમાંના ઘણા પરિવારો યુદ્ધ ક્ષેત્રથી હજારો માઇલ દૂર રશિયાના દૂર પૂર્વમાં રહે છે. યુક્રેન પર આક્રમણ કરતા પહેલા, રશિયાએ ટ્રાન્સ-સાઇબેરીયન રેલ્વે પર પશ્ચિમમાં હજારો સૈનિકો મોકલ્યા.
લાઈવ ટીવી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *