મોટી મોટી કંપનીએ રશિયાની વસ્તુ ખરીદી પર લગાવ્યો પ્રતિબંધ જ્યારે ભારતે કર્યું બધા દેશ કરતાં અલગ કામ અમેરિકા થયું નારાજ કહ્યું ઇતિહાસમાં શું લખશો - khabarilallive    

મોટી મોટી કંપનીએ રશિયાની વસ્તુ ખરીદી પર લગાવ્યો પ્રતિબંધ જ્યારે ભારતે કર્યું બધા દેશ કરતાં અલગ કામ અમેરિકા થયું નારાજ કહ્યું ઇતિહાસમાં શું લખશો

મંગળવારે તેણીની પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન પત્રકારો સાથે વાત કરતા, વ્હાઇટ હાઉસના પ્રેસ સચિવ જેન સાકીએ કહ્યું, ‘કોઈપણ દેશ માટે અમારો સંદેશ એ છે કે અમે બધા અમે જે પ્રતિબંધો લાદ્યા છે તેનું પાલન કરીએ, જેની ભલામણ કરવામાં આવે છે. તે જ સમયે, જ્યારે ભારત દ્વારા કન્સેશનલ ક્રૂડ ઓઇલની રશિયન ઓફરને સ્વીકારવાની સંભાવના અંગેના અહેવાલ વિશે પૂછવામાં આવ્યું, ત્યારે વ્હાઇટ હાઉસના પ્રવક્તાએ કહ્યું, ‘મને નથી લાગતું કે તે (પ્રતિબંધો)નું ઉલ્લંઘન હશે’.

ઈતિહાસ ક્યારે લખાશે… જો કે, વ્હાઇટ હાઉસ વતી આગળ કહેવામાં આવ્યું કે, ‘પણ એ પણ વિચારો કે જ્યારે ઇતિહાસના પુસ્તકો આ સમય વિશે લખવામાં આવે છે, ત્યારે તમે ક્યાં ઊભા રહેવા માંગો છો? રશિયન નેતૃત્વ માટે સમર્થન એ આક્રમણ માટે સમર્થન છે જે સ્પષ્ટપણે વિનાશક અસરો ધરાવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ભારતે યુક્રેન પર રશિયન આક્રમણને સમર્થન આપ્યું નથી. નવી દિલ્હીએ તમામ હિતધારકોને વાતચીત દ્વારા મતભેદોને ઉકેલવા માટે સતત અપીલ કરી છે. જો કે, તેણે રશિયા વિરુદ્ધ યુએનના તમામ ઠરાવો પર મતદાન કરવાથી દૂર રહેવાનું પસંદ કર્યું.

અમેરિકી સાંસદો ભારતથી નિરાશજો કે, બિડેન વહીવટીતંત્રના અધિકારીઓએ રશિયા સાથેની ભારતની વર્તમાન પરિસ્થિતિ અંગેની તેમની સમજણ દર્શાવી છે, અને બિડેન વહીવટીતંત્રના ઘણા ધારાસભ્યોએ પણ કહ્યું છે કે નવી દિલ્હી રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા માટે રશિયન લશ્કરી પુરવઠા પર મોટી નિર્ભર છે. પરંતુ, તેમ છતાં, ભારતીય-અમેરિકન કોંગ્રેસમેન ડૉ. અમી બેરાએ એવા અહેવાલો પર નિરાશા વ્યક્ત કરી હતી કે ભારત ભારે ડિસ્કાઉન્ટ દરે રશિયન તેલ ખરીદવાનું વિચારી રહ્યું છે.

તેમણે કહ્યું કે, “જો અહેવાલ સાચો છે અને ભારતે રશિયન તેલને રાહત ભાવે ખરીદવા માટે આ નિર્ણય લીધો છે, તો નવી દિલ્હી ઇતિહાસની આ મહત્વપૂર્ણ ક્ષણે, જ્યારે રશિયાએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો હતો અને જ્યારે વિશ્વના લોકોએ યુક્રેનની નિંદા કરી હતી.

જો સમર્થન મળે તો ભારતે રશિયાના ઘાતક હુમલાને સમર્થન આપ્યું હોવાનું માનવામાં આવશે. બેરાએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “વિશ્વની સૌથી મોટી લોકશાહી અને ક્વાડના નેતા તરીકે, ભારતની જવાબદારી છે કે તે સુનિશ્ચિત કરે કે તેની ક્રિયાઓ પ્રત્યક્ષ કે પરોક્ષ રીતે પુતિન અને તેના આક્રમણને સમર્થન ન આપે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *