મિસાઈલ પડ્યા બાદ પાકિસ્તાન ના પીએમ ઇમરાન એ આપી ભારતને જોરદાર ધમકી જાણીને હેરાન રહી જશો. - khabarilallive
     

મિસાઈલ પડ્યા બાદ પાકિસ્તાન ના પીએમ ઇમરાન એ આપી ભારતને જોરદાર ધમકી જાણીને હેરાન રહી જશો.

પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઈમરાન ખાને રવિવારે કહ્યું કે જો ભારતીય મિસાઈલ તેના પંજાબ પ્રાંતમાં પડી તો પાકિસ્તાન ભારતને જવાબ આપી શક્યું હોત, પરંતુ અમે સંયમ બતાવ્યો.

જણાવી દઈએ કે, બુધવારે ભારતીય સુપરસોનિક મિસાઈલ હથિયાર વગર પાકિસ્તાનની સીમામાં ઘુસી ગઈ હતી. લાહોરથી 275 કિમી દૂર મિયાં ચન્નુ નજીકના કોલ્ડ સ્ટોરમાં ઉતરતા પહેલા મિસાઇલએ ઘણી એરલાઇન્સ માટે મોટો ખતરો ઉભો કર્યો હતો.

જો કે આ મિસાઈલ પડવાને કારણે પાકિસ્તાનમાં કોઈ જાન-માલનું નુકસાન થયું નથી. આ મામલે પોતાની પ્રથમ પ્રતિક્રિયામાં પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાને કહ્યું કે, ‘ભારતીય મિસાઈલ મિયાં ચન્નુ પર હુમલો કર્યા બાદ અમે જવાબ આપી શક્યા હોત, પરંતુ અમે સંયમ દર્શાવ્યો’ અને વિપક્ષ દ્વારા સંયુક્ત અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવ વચ્ચે વડાપ્રધાન ઈમરાન ખાન સંબોધન કરી રહ્યા હતા. પંજાબના હાફિઝાબાદમાં રવિવારે બપોરે એક રેલી દરમિયાન તેમણે આ નિવેદન આપ્યું હતું.

દેશની રક્ષા તૈયારીઓનું વર્ણન કરતા ઈમરાને કહ્યું, ‘આપણે આપણી સેના અને દેશને મજબૂત બનાવવો પડશે.’ અગાઉ, પાકિસ્તાનના વિદેશ કાર્યાલયે શનિવારે કહ્યું હતું કે તે પાકિસ્તાનના પંજાબ પ્રાંતમાં મિસાઇલના આકસ્મિક ફાયરિંગના ભારતના સરળ ખુલાસાથી સંતુષ્ટ નથી અને સંયુક્ત તપાસની માંગ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *