કેતુ એ કર્યો ચિત્રા નક્ષત્રમાં પ્રવેશ આ રાશિવાળાને થશે મુશ્કેલીનો સામનો સામે આ રાશિવાળા કરશે પ્રગતિના પંથે ચડાઈ - khabarilallive    

કેતુ એ કર્યો ચિત્રા નક્ષત્રમાં પ્રવેશ આ રાશિવાળાને થશે મુશ્કેલીનો સામનો સામે આ રાશિવાળા કરશે પ્રગતિના પંથે ચડાઈ

જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં કેતુ ગ્રહને અશુભ ગ્રહ તરીકે વર્ગીકૃત કરવામાં આવ્યો છે. 26 જૂન સોમવારના રોજ કેતુ ગ્રહ ચિત્રા નક્ષત્રમાં પ્રવેશ્યો છે. વૈદિક જ્યોતિષમાં 27 નક્ષત્રો છે. દરેક નક્ષત્રને આગળ ચાર તબક્કામાં વર્ગીકૃત કરવામાં આવે છે. આ 27 નક્ષત્રોને જ્યોતિષીય ક્ષેત્રની 12 રાશિઓમાં વહેંચવામાં આવ્યા છે. કેતુ 18 મહિના સુધી કન્યા રાશિમાં રહે છે.

તે જ સમયે, જ્યોતિષ 18 થી 19 વર્ષમાં આ પ્રદેશની આસપાસ તેનું ચક્ર પૂર્ણ કરે છે, જે તમામ 12 રાશિઓને અલગ રીતે અસર કરે છે. કેતુ ગ્રહના આ નક્ષત્ર પરિવર્તનના કારણે 5 રાશિના જાતકોને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તો ચાલો જાણીએ કે કેતુના ગોચરની તમામ રાશિઓ પર શું અસર પડશે.

કેતુનું નક્ષત્ર પરિવર્તન મેષ રાશિના લોકો માટે સારું રહેશે. સરકારી નોકરી સાથે જોડાયેલા લોકોને પ્રમોશન મળવાની સંભાવના છે. સારી સ્થિતિમાં ક્યાંક ટ્રાન્સફર થવાની સંભાવના છે. દવાનો અભ્યાસ કરતી વ્યક્તિ પ્રોજેક્ટ પર કામ કરશે. કંઈક નવું શીખવા મળશે. તમે મિલકત ખરીદવાનું મન બનાવી શકો છો. તમને વધુ પૈસા મળવાની શક્યતા છે. વિવાહિત જીવનમાં ચાલી રહેલી સમસ્યાઓ દૂર થશે. તમે તમારી પારિવારિક જવાબદારીઓને સારી રીતે નિભાવશો.

વૃષભ

વૃષભ રાશિવાળા લોકોને સોનેરી સફળતા મળવાની સંભાવના છે. નોકરીમાં પરિવર્તનના સંકેતો છે. નવી નોકરી મળવાના ચાન્સ રહેશે. વિદ્યાર્થીઓનું મન અભ્યાસમાં વ્યસ્ત રહેશે. કોઈપણ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં ઇચ્છિત પરિણામોની અપેક્ષા રાખવી. વિવાહિત જીવનમાં નવી ખુશીઓ આવશે. તમે આગળ વધશો અને મધુરતા બનાવવાનો પ્રયત્ન કરશો. તમારે મની ઉધાર લેવડદેવડ કરવાથી બચવું પડશે, નહીં તો તમારે નુકસાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

મિથુન રાશિના જાતકોની રાશિમાં કેતુ પાંચમા ભાવમાં રહેવા જઈ રહ્યો છે, જેના કારણે કેતુ પ્રેમ અને રોમેન્ટિક સંબંધોમાં મુશ્કેલી ઊભી કરી શકે છે. બીજી તરફ, જેઓ વિદ્યાર્થીઓ છે, તેમના મનને પણ અભ્યાસ કરવામાં ખૂબ મુશ્કેલી પડી શકે છે. તમે તમારા બાળકો તરફથી મુશ્કેલીઓ અનુભવી શકો છો. આ સમય દરમિયાન તમે તમારા જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ જોઈ શકો છો.

કર્ક રાશિના લોકો માટે કેતુ ચોથા ભાવમાં રહેશે. આવી સ્થિતિમાં આ રાશિની માતા સાથે સમસ્યાઓ ઊભી થઈ શકે છે. તમારી માતાનું સ્વાસ્થ્ય બગડવાની સંભાવના છે. પરંતુ જો ચોથા ઘરનો સ્વામી શુક્ર સારી સ્થિતિમાં હોય તો તમને વધુ નકારાત્મક અસર નહીં થાય. ચોથા ભાવમાં રહેલો કેતુ તમારા ઘરનું વાતાવરણ પણ અપ્રિય બનાવી શકે છે. પરંતુ જો ચોથા ઘરનો સ્વામી અને ચંદ્ર સારી સ્થિતિમાં હોય તો તે ચોક્કસથી ઘણો સારો સાબિત થશે.

સિંહ રાશિના લોકો માટે સમય સારો છે. વેપારમાં સારો ફાયદો થવાની સંભાવના છે. તમે તમારી મહેનતથી અધૂરા કાર્યો પૂર્ણ કરશો. તમે મિત્રો સાથે મળીને નવો વ્યવસાય શરૂ કરી શકો છો, જે તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે. પરિવારમાં ખુશીનું વાતાવરણ રહેશે. સમાજમાં માન-પ્રતિષ્ઠા વધશે. જરૂરિયાતમંદોને મદદ કરવાનો પ્રયાસ કરી શકો છો. કેટલાક કાર્યોમાં તમને તમારી છબી અનુસાર પરિણામ મળશે. તમારે તમારી વાણી પર નિયંત્રણ રાખવાની જરૂર છે, કારણ કે તમારી વાણી જ તમને સન્માન આપશે.

કન્યા રાશિના જાતકો માટે કેતુ બીજા ભાવમાં સ્થાન પામશે, જેના કારણે તમારી વાણીમાં કઠોરતા આવી શકે છે અને આવી સમસ્યાઓના કારણે લોકો તમારા ઇરાદાને ખોટી રીતે સમજી શકે છે. તમારે તમારા પરિવારથી પણ દૂર રહેવું પડી શકે છે અથવા વચ્ચે થોડું અંતર ઉભું થવાની સંભાવના છે. એટલું જ નહીં પરંતુ તમારી આવકમાં પણ ઉતાર-ચઢાવ આવી શકે છે. તમને બચાવવું ખૂબ જ મુશ્કેલ લાગશે. પરંતુ જો તમે તમારી નાણાકીય પરિસ્થિતિનું વિશ્લેષણ કરવા અને જરૂરી પગલાં લેવા માટે તમારા તર્કનો ઉપયોગ કરો છો, તો વસ્તુઓ વધુ સારી બની શકે છે.

તુલા રાશિના લોકોનો સમય આનંદદાયક રહેશે. તમારી કોઈ અધૂરી ઈચ્છા પૂરી થઈ શકે છે. કાર્યસ્થળમાં તમને ઇચ્છિત લાભ મળશે. તમારા માટે સ્થાનાંતરણની શક્યતાઓ છે. વિવાહિત જીવનમાં ખુશીઓ જળવાઈ રહેશે. માતા-પિતાના આશીર્વાદ તમારી સાથે રહેશે. પરિવારના સભ્યો સાથે ધાર્મિક સ્થળ પર જવાનો કાર્યક્રમ બનાવી શકો છો. કોઈપણ રોકાણથી તમને મોટો નાણાકીય ફાયદો થવાની સંભાવના છે. તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે પરંતુ બહારનો ખોરાક ટાળો.

વૃશ્ચિક રાશિના જાતકો માટે સમય લાભદાયી સાબિત થશે. જે વ્યક્તિ લાંબા સમયથી નોકરીની શોધમાં ઘરે-ઘરે ભટકતા હતા તેમને સારી તક મળી શકે છે. વિદ્યાર્થીઓનું મન અભ્યાસમાં વ્યસ્ત રહેશે. અનુભવી લોકો સાથે પરિચય વધશે, જેમના માર્ગદર્શનથી તમે તમારી કારકિર્દીમાં આગળ વધશો. વિવાહિત જીવનમાં ખુશીઓ આવશે. જીવનસાથી તમારી ભાવનાઓને સમજશે. માનસિક ચિંતા દૂર થશે. તમે તમારા લક્ષ્ય પર સંપૂર્ણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકશો. સામાજિક ક્ષેત્રે તમે તમારી આગવી ઓળખ બનાવી શકશો. માતા-પિતા સાથે સારો સમય પસાર થશે. વાહનનો ઉપયોગ કરતી વખતે તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે.

ધનુ રાશિના લોકો માટે સમય ઘણો સારો રહેશે. વેપારી લોકોને કામની નવી તકો મળશે. પ્રવાસથી લાભ થવાના સંકેત છે. જો તમે તમારી વર્તમાન નોકરી બદલવા માંગો છો, તો તેના માટે પણ સમય સારો રહેશે. વિદેશમાં નોકરી કરવા ઇચ્છુકોને યોગ્ય તકો મળશે. તમારું લગ્નજીવન સુખી રહેશે. તમે તમારા જીવનસાથી સાથે સારો સમય પસાર કરશો. કાર્યસ્થળમાં તમને પ્રમોશનની સાથે પગારમાં વધારો જેવા સારા સમાચાર મળી શકે છે.

મકર રાશિના લોકો માટે ગ્રહ કેતુનું નક્ષત્ર પરિવર્તન સારું નથી. દસમા ભાવમાં કેતુ સાથે મકર રાશિના લોકો ચિત્રાના સ્વામી મંગળની જેમ હિંમત અને બુદ્ધિપૂર્વક કામ કરશે. આ કેતુ પિતા સાથે પરેશાની કે વિવાદનું કારણ બની શકે છે. આ રાશિવાળા લોકોને બિઝનેસમાં સફળતા મેળવવા માટે સખત મહેનત કરવી પડશે અને તમારે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો પણ કરવો પડી શકે છે. માનસિક ચિંતા વધુ રહેશે.

કુંભ રાશિના લોકોના જીવનમાં ઘણા સકારાત્મક પરિવર્તન આવશે. તમે ઘરની આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત કરવામાં સફળ રહેશો. આવકના એકથી વધુ સ્ત્રોત મળશે. માતા-પિતાના સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થશે. સામાજિક સ્તરે તમારું સન્માન વધવાની શક્યતાઓ છે. સોસાયટીના કામકાજમાં કેટલાક ખર્ચ વધવાની શક્યતા છે. તમારા પરિવારમાં સુખ અને શાંતિ રહેશે. તમે તમારા જીવનસાથી સાથે કોઈ સરસ જગ્યાની મુલાકાત લેવાની યોજના બનાવી શકો છો. જો કોર્ટ સંબંધિત કોઈ કેસ ચાલી રહ્યો છે, તો નિર્ણય તમારા પક્ષમાં આવશે.

મીન રાશિના લોકો માટે કેતુ આઠમા ઘરમાં સ્થિત છે. કેતુ ચિત્રા નક્ષત્રમાં સંક્રમણ કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં આ રાશિના લોકોને સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તમારી સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ચિંતાઓ વધી શકે છે. આ રાશિવાળા વ્યક્તિને અકસ્માત, દાઝી જવા, જૂના રોગો વગેરેનો શિકાર બનાવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *