પ્લુટો નું થયું ગૌચર આ રાશિઓ પર થશે સૌથી વધારે અસર અચાનક જીવનમાં આવશે ઉતાર ચડાવ - khabarilallive
     

પ્લુટો નું થયું ગૌચર આ રાશિઓ પર થશે સૌથી વધારે અસર અચાનક જીવનમાં આવશે ઉતાર ચડાવ

પ્લુટોની ગણતરી સૌરમંડળના દ્વાર્ફ ગ્રહોમાં થાય છે. તે આકાશમાં બીજો સૌથી મોટો વામન ગ્રહ છે. તેને યમ ગ્રહ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. અન્ય વામન ગ્રહોમાં એરિસ, સિરિયસ, મેકમેક અને હૌમીઆનો સમાવેશ થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે અન્ય ગ્રહોની જેમ પ્લુટો પણ સૂર્યની આસપાસ ફરે છે. પ્લુટોને સૂર્યની એક ભ્રમણકક્ષા પૂર્ણ કરવામાં લગભગ 248.09 વર્ષનો સમય લાગે છે.

પ્લુટોની સ્થિતિમાં બદલાવની તેની સાથે સંબંધિત કામ પર ઊંડી અસર પડે છે અને તેનાથી સંબંધિત કામમાં સેટેલાઇટ, ટેલિકોમ્યુનિકેશન અને સિગ્નલ સંબંધિત કામ સામેલ છે. રેડિયો, ટીવી, ન્યુક્લિયર પાવર, રેડિયો ઓપરેશન, એક્સ-રે મશીન, રડાર, ગુરુત્વાકર્ષણ, પાઇપ ફિટિંગ અને અન્ય મોટા પ્રોજેક્ટ્સમાં કામ કરતા લોકો ઉપરાંત, સામાજિક કાર્યકરો અથવા સહકારી મંડળીઓ બનાવતા લોકો પણ પ્લુટો અસરની સંપૂર્ણ અસર હેઠળ છે. ચાલે. તેથી આ તમામ લોકોએ પ્લુટોની આ હિલચાલ પર વિશેષ ધ્યાન આપવું જોઈએ.

આવી સ્થિતિમાં મકર રાશિમાં પ્લુટોની પશ્ચાદવર્તી સ્થિતિનો તમારા જીવન પર શું પ્રભાવ પડશે, આ સમય દરમિયાન નકારાત્મક પરિસ્થિતિથી બચવા અને સકારાત્મક પરિસ્થિતિનો લાભ મેળવવા માટે તમારે કયા ઉપાય કરવા જોઈએ.

1. મેષ: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા દસમા ભાવમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં દશમું સ્થાન આપણી કારકિર્દી, રાજ્ય અને પિતા સાથે સંબંધિત છે. પ્લુટોના આ પશ્ચાદવર્તી સંક્રમણને કારણે તમારે તમારી કારકિર્દીમાં કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. અન્ય લોકો તમારા વ્યક્તિત્વને પ્રભાવિત કરવાનો પ્રયાસ કરશે. તેથી, પૂર્વવર્તી પ્લુટોના અશુભ પ્રભાવથી બચવા માટે, 11 ઓક્ટોબર સુધી તમારા માથાને ઢાંકીને રાખો.

2. વૃષભ: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા નવમા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં નવમું સ્થાન આપણા ભાગ્ય સાથે સંબંધિત છે. પૂર્વવર્તી પ્લુટોના આ સંક્રમણની અસરને કારણે ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે. તમને આર્થિક રીતે પણ ફાયદો થશે. પ્લુટોની શુભ સ્થિતિની ખાતરી કરવી. આજથી સતત 21 દિવસ સુધી કેસરનું તિલક લગાવો.

3. મિથુન: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા આઠમા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં આઠમું સ્થાન આપણી ઉંમર સાથે સંબંધિત છે. આ સમય દરમિયાન, કેટલીક એવી બાબતો તમને પરેશાન કરી શકે છે, જે તમને તમારા નજીકના અને પ્રિયજનો સિવાય અન્ય કોઈ પાસેથી જાણવા મળશે. તેથી, પૂર્વવર્તી પ્લુટોની શુભ સ્થિતિ સુનિશ્ચિત કરવા માટે, વહેતા પાણીમાં ચાર કાચા નારિયેળ તરતા રાખો.

4. કર્ક: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા સાતમા ભાવમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં સાતમું સ્થાન આપણા જીવનસાથી સાથે સંબંધિત છે. જીવનસાથી તમારા કામમાં સહકાર આપતા રહેશે, પરંતુ દરેક સાથે તાલમેલ રાખવો સમજદારી છે. તેથી પ્લુટોની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે 11 ઓક્ટોબર સુધી આજથી 21 દિવસ સુધી ભગવાનના દર્શન કરો.

5. સિંહ: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા છઠ્ઠા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં છઠ્ઠું સ્થાન આપણા મિત્રો, શત્રુઓ અને સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત છે. પૂર્વવર્તી પ્લુટોના સંક્રમણ દરમિયાન, તમારે તમારા દુશ્મનોથી સાવચેત રહેવું જોઈએ. તમે બધાની નજરમાં રહીને કાર્યસ્થળ પર કામ કરવાનું પસંદ કરશો. તેથી 11 ઓક્ટોબર સુધી તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓથી બચવા માટે ભાઈ-બહેન સાથે પ્રેમ જાળવી રાખો.

6. કન્યા: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા પાંચમા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં પાંચમું સ્થાન આપણા સંતાન, બુદ્ધિ, વિવેક અને રોમાંસ સાથે સંબંધિત છે. પૂર્વવર્તી પ્લુટોના આ સંક્રમણ સાથે, તમારા બાળકો તરફથી સારા સમાચાર મળવાની સંભાવના છે. જો તમારું બાળક IT ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલું છે, તો તેને નોકરીની ઓફર મળી શકે છે. તેથી 11 ઓક્ટોબર સુધી પ્લુટોના શુભ ફળ મેળવવા માટે ઘરમાં ચાંદીથી બનેલો હાથી રાખો.

7. તુલા: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા ચોથા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. જન્મપત્રકમાં ચોથું સ્થાન આપણા ઘર, જમીન, વાહન અને માતા સાથે સંબંધિત છે. આ સંક્રમણના પ્રભાવથી તમને નવી વસ્તુઓ શીખવાનું મન થશે. તેમજ આજે અને 11 ઓક્ટોબરની વચ્ચે તમને નવા વાહન અને મકાનનો આનંદ મળી શકે છે. તેથી શુભ પરિણામ જાળવી રાખવા માટે 11 ઓક્ટોબર સુધી ચાંદીની વસ્તુ ધારણ કરો.

8. વૃશ્ચિક: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા ત્રીજા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં ત્રીજું સ્થાન આપણી બહાદુરી, ભાઈ-બહેન અને કીર્તિ સાથે સંબંધિત છે. આ દરમિયાન ભાઈ-બહેનોનો વિરોધ તમને ડૂબી શકે છે. તમે કોઈપણ સંશોધન અથવા માનસિક રીતે માંગવાળા કામ તરફ આકર્ષિત થશો. તેથી, પ્લુટોના શુભ પરિણામોની ખાતરી કરવા માટે, આ સમયગાળા દરમિયાન જ્યારે પણ તમને તક મળે ત્યારે સફેદ વસ્તુઓનું દાન કરો.

9. ધનુરાશિ: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા બીજા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. કુંડળીમાં બીજું સ્થાન આપણી સંપત્તિ અને સ્વભાવ સાથે સંબંધિત છે. આ સમય દરમિયાન આર્થિક સ્થિતિ સારી રહેશે. જો તમારી પ્રગતિનો એક રસ્તો બંધ થઈ જશે તો પણ તમે તરત જ બીજો રસ્તો શોધવાનું શરૂ કરી દેશો. તો પ્લુટોના સારા પરિણામો મેળવવા માટે 11 ઓક્ટોબર સુધી ચાંદીની એક નક્કર બુલેટ તમારી સાથે રાખો.

10. મકર: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા પ્રથમ ઘરમાં એટલે કે ચડતા પર સંક્રમણ કરશે. ઉર્ધ્વગામી એટલે કે કુંડળીમાં પ્રથમ સ્થાન આપણા શરીર અને મુખ સાથે સંબંધિત છે. પ્લુટોના આ સંક્રમણથી તમારી છઠ્ઠી ઇન્દ્રિય વધશે, તમારી પીનિયલ ગ્રંથિ સારી રહેશે. તેથી, 11 ઓક્ટોબર સુધી સારી સ્થિતિ સુનિશ્ચિત કરવા માટે, આ સમયગાળા દરમિયાન કાળા અથવા વાદળી રંગના કપડાં પહેરવાનું ટાળો.

11. કુંભ: રેટ્રોગ્રેડ પ્લુટો તમારા બારમા ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. જન્મકુંડળીનું બારમું ઘર તમારા ખર્ચ અને પથારીના સુખ સાથે સંબંધિત છે. પ્લુટોના આ સંક્રમણની અસરથી તમારા ખર્ચમાં વધારો થશે. તમે બીજાના રહસ્યો જાણવા માટે ઉત્સુક રહેશો. 11 ઓક્ટોબર સુધી પ્લુટોની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે તમારે તમારા ઘરમાં જ્યાં ભોજન તૈયાર કરવામાં આવે છે ત્યાં બેસીને ખાવું જોઈએ.

12. મીન: તમારા અગિયારમા ઘરમાં પૂર્વવર્તી પ્લુટોના આ સંક્રમણ સાથે, તમારી પાસે ભૌતિક સંસાધનોની કોઈ અછત રહેશે નહીં. આ દરમિયાન તમારી કોઈ ખાસ ઈચ્છા પૂર્ણ થશે. ઘણા લોકો તમારા મિત્ર બનવાનો પ્રયત્ન કરશે. તેથી, સ્થિતિ સારી રાખવા માટે, કપાળ પર કેસર તિલક લગાવો. જો શક્ય હોય તો 11 ઓક્ટોબર સુધી ચાંદીના ગ્લાસમાં પાણી પીવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *