મેસેજ વાંચી છોકરીએ ટુંકાવ્યું જીવન એવુ તો શું લખ્યું હતું મેસેજમાં માતા પણ જાણીને ચોંકી ગઈ - khabarilallive    

મેસેજ વાંચી છોકરીએ ટુંકાવ્યું જીવન એવુ તો શું લખ્યું હતું મેસેજમાં માતા પણ જાણીને ચોંકી ગઈ

14 વર્ષની ખૂબ જ સુંદર, ખુશખુશાલ છોકરી મેગન ઇવાન્સ હવે આ દુનિયામાં નથી. તેણીએ પોતાના હાથે જીવનનો અંત લાવવાનું નક્કી કર્યું અને પોતાને ફાં સી પર લટકાવી દીધી. તે દ્રશ્ય યાદ કરીને મેગનની માતા હજુ પણ કંપી જાય છે. તે પોતાની માસૂમ દીકરીને કેમ મદદ ન કરી શકી. શા માટે તે તેની પુત્રીની પીડાને સમજી શકી નઈ.

મેગન ઈવાન્સે 5 વર્ષ પહેલા ખતરનાક અને ડરામણા મેસેજથી કંટાળીને આતમ હત યા કરી હતી. મેગનની માતા, નિકોલા હાર્ટવેલ્ડને તે સમયે તેની પુત્રી જે માનસિક શોષણનો સામનો કરી રહી હતી તેનાથી અજાણ હતી, પરંતુ હવે તે તેના નાના બાળકો પર ધ્યાન આપવા, તેમને સમજવા અને તેમની માનસિક સ્થિતિનું વધુ સારી રીતે મૂલ્યાંકન કરવા માટે તેના પરિવાર સાથે કામ કરી રહી છે.

અમે માનસિક સ્વાસ્થ્ય વિશે જાગૃતિ ફેલાવવા આગળ આવ્યા છીએ. નિકોલાએ હવે ‘મેગન્સ સ્ટાર ફાઉન્ડેશન’ હેઠળ એક મોટું અભિયાન શરૂ કર્યું છે. ડર તેના પર એટલો છવાઈ ગયો કે તેણે પોતાનો જી વ ગુમાવ્યો. આવો ઓનલાઈન મેસેજ વાંચીને મેગને ફાં સી લગાવી લીધી. તેણે ન તો પરિવાર વિશે વિચાર્યું કે ન તો પોતાના વિશે.

તેના મગજમાં જો કોઈ વાત હતી તો તે પાગલ માણસનો એક જ સંદેશ હતો જેમાં લખ્યું હતું કે, ‘તમે તમારી જાતને ફાં સી કેમ નથી આપતા’. અને જવાબમાં ‘ઓકે’ લખીને, તેણે તે કર્યું જે તે સાયબર અપરાધીઓને કરાવવા માગતો હતો. તેણે પોતાની જાતને ફાં સી પર લટકાવી દીધી.

મેગનને ઘણા સમયથી હેરાન કરતા ડરામણા મેસેજ મળી રહ્યા હતા, જેના કારણે તે એટલી નર્વસ થવા લાગી હતી કે તે ધીરે ધીરે ડિપ્રેશનમાં જવા લાગી હતી. જો તેણીએ તે સંદેશાઓ વિશે તેની માતા સાથે વાત કરી હોત, તો કદાચ સમસ્યા હલ થઈ શકી હોત. મેગનનો જી વ બચાવી શકાયો હોત.

મેગનની માતા પણ તેની પુત્રીના મત યુને પોતાની હાર માને છે. તે પોતાની જાતને તેની જવાબદાર માને છે જ્યારે તેણીએ વિચાર્યું હતું કે જો બાળક ડિપ્રેશનમાં હશે, અસ્વસ્થ હશે, ઉદાસી હશે અથવા ડરશે, તો કાળા કપડાં પહેરીને પોતાને રૂમમાં બંધ કરી દેશે અને ગીત સાંભળશે.

પછી તે સમજી જશે કે બાળક કોઈ સમસ્યા સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યું છે. પરંતુ વાસ્તવમાં એવું નથી. હું તેને સમજી શકી નહીં અને મારી પુત્રી ગુમાવી દીધી. આ ખરાબ અનુભવ બાદ હવે નિકોલા હાર્ટવેલ્ડે બાળકોના માનસિક સ્વાસ્થ્ય અંગે જાગૃતિ વધારવાનો સંદેશ આપ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *