યુદ્ધના 5 મહિના પૂરા થતા અમેરિકાએ લીધું એવું પગલું પુતિનના તમામ પાસા પલટી નાખ્યા - khabarilallive    

યુદ્ધના 5 મહિના પૂરા થતા અમેરિકાએ લીધું એવું પગલું પુતિનના તમામ પાસા પલટી નાખ્યા

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ તેના પાંચ મહિના પૂર્ણ થવાના આરે છે. મળતી માહિતી મુજબ, હવે આ યુદ્ધમાં બંને પક્ષોને ગંભીર નુકસાનના સમાચાર છે. જો કે, ઘણા મોરચે, યુક્રેનનો હાથ ઉપર હોવાનું જણાય છે, જેમાં પશ્ચિમી શસ્ત્રોનો મોટો ફાળો છે.

સમાચાર આવી રહ્યા છે કે કમાન્ડ પોસ્ટ પર 12 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે. તે જ સમયે, પુતિન તેમની S-400 સંરક્ષણ પ્રણાલીની નિષ્ફળતાને લઈને ખૂબ નારાજ છે. અમેરિકાની HIMARS મિસાઇલો યુદ્ધમાં રશિયાને ખૂબ જ નુકસાન પહોંચાડી રહી છે.

રશિયાનું S-400 અમેરિકાના HIMARS પહેલા નિષ્ફળ ગયું.ડેઈલી મેલના સમાચાર અનુસાર, એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે યુક્રેનની સેના દ્વારા કરવામાં આવેલા માત્ર એક રોકેટ હુમલામાં 12 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે.

આ હુમલામાં રશિયાના કબજા હેઠળના શહેર ખેરસન નજીક ચોર્નોબાયવકા એરપોર્ટ પરની કમાન્ડ પોસ્ટને નિશાન બનાવવામાં આવી હતી. એવા અહેવાલો પણ છે કે આમાં ઓછામાં ઓછા એક જનરલ અને એક કર્નલનું મોત થયું છે. હુમલાના વિડિયોમાં એક ઘાતક પદાર્થ દેખાય છે જે રોકેટ પરથી પડી રહ્યો છે અને બેઝ પર જોરદાર રીતે વિસ્ફોટ કરી રહ્યો છે અને રશિયાને ભારે નુકસાન થયું છે.

S-400 નિષ્ફળ, પુતિન ગુસ્સે થયા
રશિયન ટેલિગ્રામ ચેનલોએ અહેવાલ આપ્યો છે કે સૈનિકોની સુરક્ષામાં S-400 એન્ટિ-એર સિસ્ટમની નિષ્ફળતાએ રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને નારાજ કર્યા છે, તેઓ આ હુમલાથી આઘાત પામ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેન રશિયાના કબજામાંથી શહેરને પરત લેવા માટે ખેરસનની આસપાસ મોટા હુમલા માટે પોતાની સેનાને મજબૂત કરી રહ્યું છે.

યુક્રેનના સંરક્ષણ પ્રધાન ઓલેકસી રેઝનિકોવે કહ્યું છે કે રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ તેમના સેનાપતિઓને હુમલાની યોજના બનાવવા અને કાર્ય પૂર્ણ કરવા માટે જરૂરી ઉપકરણોની સૂચિ તૈયાર કરવા કહ્યું છે.

જાણો અમેરિકાની રોકેટ સિસ્ટમ કેટલી ખતરનાક છે.M142 હાઇ મોબિલિટી આર્ટિલરી રોકેટ સિસ્ટમ (HIMARS) એ 1990 ના દાયકાના અંતમાં યુએસ સૈન્ય માટે વિકસિત એક હળવા બહુવિધ રોકેટ લોન્ચર છે.

આ રોકેટ સિસ્ટમ યુએસ આર્મી M1140 ટ્રકની ટોચ પર લગાવવામાં આવી હતી. M142 છ ગાઈડેડ મલ્ટીપલ લોન્ચ રોકેટ સિસ્ટમ રોકેટ, અથવા બે પ્રિસિઝન સ્ટ્રાઈક મિસાઈલ અથવા એક સરફેસ-ટુ-સર્ફેસ આર્મી ટેક્ટિકલ મિસાઈલ સાથે ફીટ છે.

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધની અસર વિશ્વભરમાં દેખાવા લાગી છે. યુનાઈટેડ નેશન્સ પહેલેથી જ ચેતવણી આપી ચૂક્યું છે કે યુદ્ધ ભૂખમરો તરફ દોરી શકે છે. આની સૌથી વધુ અસર યુક્રેન પર નિર્ભર દેશો પર પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *