રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં એક સૈનિક ના લીધે થયો યુક્રેન વિશે સોથી મોટો ખુલાશો - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં એક સૈનિક ના લીધે થયો યુક્રેન વિશે સોથી મોટો ખુલાશો

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને 4 મહિનાથી વધુ સમય થઈ ગયો છે અને આટલા દિવસોમાં પુતિનની સેનાએ યુક્રેનને ખંડેરમાં ફેરવી દીધું છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર ઝેલેન્સકી નાટોના ઘમંડથી સ્તબ્ધ છે.

તેઓ સંપૂર્ણપણે નાટો અને સમગ્ર પશ્ચિમી દેશ દ્વારા સમર્થિત છે. આ સાથે યુક્રેનિયન સૈનિકો પાસે યુરોપના સૈનિકો પણ છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે યુક્રેનની સેનામાં નાટો સૈનિકો પણ ગુપ્ત રીતે રશિયા સામે લડી રહ્યા છે. આ વાતનો ખુલાસો એ હકીકત પરથી થયો છે કે બ્રાઝિલની એક મોડલનું રશિયન રોકેટથી મોત થયું છે.

બ્રાઝિલની આ મોડલ સ્નાઈપર બનીને રશિયા પર હુમલો કરી રહી હતી. આના પરથી હવે સ્પષ્ટ થાય છે કે નાટોએ પણ યુક્રેનમાં પોતાની સેના ઉતારી છે. જો એમ હોય તો તે પશ્ચિમી દેશો માટે ખૂબ જ શરમજનક બાબત છે કારણ કે, તેઓ નિયમો તોડી રહ્યા છે અને એકલા રશિયાનો સામનો કરવા સક્ષમ નથી.

તે સ્પષ્ટ છે કે આ યુદ્ધ યુક્રેન વિરુદ્ધ નથી પરંતુ રશિયા અને પશ્ચિમી દેશો વિરુદ્ધ છે. કારણ કે, રશિયા સામે પ્રતિબંધો લાદવાની સાથે સાથે પશ્ચિમી દેશો યુક્રેનને દારૂગોળો, દારૂગોળો, રોકેટ, શસ્ત્રો તેમજ તેની જરૂરિયાતની દરેક વસ્તુ આપી રહ્યા છે.

પરંતુ, રશિયા ઘણા દેશો સાથે એકલા હાથે લડી રહ્યું છે, તે પુતિન માટે પ્રશંસનીય છે. હવે વાસ્તવિક સમાચાર પર આવીએ છીએ. હકીકતમાં, એક અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધમાં બ્રાઝિલિયન મોડલના મોતના અહેવાલ છે.

39 વર્ષીય બ્રાઝિલની મોડલ થાલિતા દો વાલેનું બંકરમાં આગ લાગવાથી મોત થયું છે. આ વાતની પુષ્ટિ થલિતાના પરિવારે પણ કરી છે. તેના પરિવારના જણાવ્યા અનુસાર તેણે શ્વાસ રૂંધાવાથી જીવ ગુમાવ્યો હતો. થાલિતાએ અગાઉ પણ ઇરાકમાં ISIS સામે નેતૃત્વ સંભાળ્યું હતું. યુક્રેન સાથેના યુદ્ધમાં, તે સ્નાઈપર તરીકે મોરચે ઉભી હતી.

થલિતાના મૃત્યુથી તેનો પરિવાર આઘાતમાં છે. રશિયા તરફથી રોકેટ હુમલામાં, બંકરમાં આગ લાગી અને થલિતા તેમાં ફસાઈ ગઈ અને તેણીનું મૃત્યુ થયું. 30 જૂને રશિયાએ ખાર્કિવમાં રોકેટ હુમલો કર્યો હતો. તેમના મૃત્યુની માહિતી આ અઠવાડિયે પ્રાપ્ત થઈ છે. તેના ભાઈ રોડ્રિગો વિરિયાએ ડેઈલી મેઈલને જણાવ્યું કે તે બંકરની અંદર તેના યુનિટથી અલગ થઈ ગઈ હતી અને બહાર નીકળી શકતી નહોતી.

જેના કારણે ગૂંગળામણને કારણે તેનું મોત થયું હતું. 40 વર્ષનો તેનો સાથી ડગ્લાસ બુર્ગિયો પણ આ યુદ્ધમાં લડી રહ્યો હતો અને તેણે પણ આ રોકેટ હુમલામાં જીવ ગુમાવ્યો હતો. બુર્જિયોએ તેના મિત્રને બચાવતા પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો. રોડ્રિગોએ કહ્યું કે એક પછી એક સતત હુમલા થઈ રહ્યા છે, જેના કારણે બટાલિયન વિભાજિત થઈ ગઈ અને થલિટ્ટાને બચાવી શકાયા નહીં.

દક્ષિણ બ્રાઝિલની રહેવાસી થલિતાએ મોડલિંગ કરિયર પછી કાયદાનો અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યો. આ પછી, તે ચેરિટેબલ સંસ્થા સાથે જોડાઈ જે પ્રાણીઓને બચાવવા માટે કામ કરતી હતી. થોડા સમય પહેલા તે કુર્દિશ દળોમાં જોડાયો હતો અને ઇરાકમાં ISIS સામે લડ્યો હતો.

આ સમય દરમિયાન તે પ્રશિક્ષિત સ્નાઈપર બની ગઈ હતી. તેણી તેના મૃત્યુના ત્રણ અઠવાડિયા પહેલા લડાઈ માટે યુક્રેન આવી હતી અને ત્યારબાદ તેને ખાર્કીવ મોકલવામાં આવી હતી.

જે બાદ હવે સ્પષ્ટ થયું છે કે, મૌદાનમાં પણ પશ્ચિમી દેશો યુક્રેનને તેના નાગરિકો મોકલીને મદદ કરી રહ્યા છે. હવે એવું પણ બની શકે છે કે નાટો દળો પણ યુક્રેન વતી લડી રહ્યા છે કારણ કે, તાજેતરના અહેવાલમાં યુક્રેન કરતાં વધુ સૈનિકો માર્યા ગયા છે. આવી સ્થિતિમાં સવાલ એ થાય છે કે આ સૈનિકો નાટોના છે કે પશ્ચિમી દેશ પ્રશિક્ષિત નાગરિકોને મોકલીને મદદ કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *