આ જગ્યાએ થયો માર્ગ અકસ્માત 40 લોકો હતા સવાર જોનારાઓ ના હોશ ઉડી ગયા

હિમાચલ પ્રદેશના કુલ્લુમાં એક ભયાનક માર્ગ અકસ્માત થયો છે. કુલ્લુમાં શૈનશરથી સાંઈજ તરફ આવી રહેલી ખાનગી બસ જંગલા ગામ પાસે રોડ પરથી પડી ગઈ હતી. આ અકસ્માતમાં બાળકો સહિત 16 લોકોના મોત થયા હોવાની આશંકા છે. મળતી માહિતી મુજબ બસમાં 35 થી 40 લોકો સવાર હતા. આ અકસ્માત સવારે સાડા આઠ વાગ્યાની આસપાસ થયો હતો.

અકસ્માત સ્થળે રાહત અને બચાવ કાર્ય ચાલી રહ્યું છે.મળતી માહિતી મુજબ રાહત અને બચાવ કાર્ય દરમિયાન છ મૃતદેહો અને ત્રણ ઘાયલોને બહાર કાઢવામાં આવ્યા છે. પ્રશાસનના જણાવ્યા અનુસાર બસની નીચે ઘણા લોકો દટાયા હોવાની આશંકા છે.

જ્યાં દુર્ઘટના થઈ તે જગ્યા ખૂબ જ મુશ્કેલ વિસ્તાર છે. બસ ખૂબ જ ઊંડા પાતાળમાં પડી ગઈ છે. તસવીરોમાં સ્પષ્ટ જોઈ શકાય છે કે અકસ્માતમાં બસના ફુરચા ઉડી ગયા છે. જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટના જણાવ્યા અનુસાર જ્યાં સુધી બચાવ કાર્ય પૂર્ણ નહીં થાય ત્યાં સુધી મૃત્યુઆંક વિશે કંઈ કહી શકાય નહીં.

વડા પ્રધાને મૃતકોના નજીકના સંબંધીઓને 2-2 લાખ રૂપિયા આપવાની જાહેરાત કરી છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સોમવારે હિમાચલ પ્રદેશના કુલ્લુમાં બસ અકસ્માતને હૃદયદ્રાવક ગણાવ્યો હતો અને અકસ્માતમાં માર્યા ગયેલા લોકોના પરિવારને 2 લાખ રૂપિયાની એક્સ-ગ્રેશિયાની જાહેરાત કરી હતી.

વડાપ્રધાન કાર્યાલયે મોદીને ટાંકીને ટ્વિટ કર્યું કે, હિમાચલ પ્રદેશના કુલ્લુમાં બસ દુર્ઘટના હૃદયદ્રાવક છે. દુઃખની આ ઘડીમાં હું શોકગ્રસ્ત પરિવારો પ્રત્યે સંવેદના વ્યક્ત કરું છું.” તેમણે કહ્યું, “હું ઘાયલોને ઝડપથી સ્વસ્થ થવાની ઈચ્છા કરું છું.

સ્થાનિક વહીવટીતંત્ર અકસ્માત પીડિતોને તમામ શક્ય મદદ કરી રહ્યું છે.” વડા પ્રધાન કાર્યાલયે અન્ય એક ટ્વીટમાં જણાવ્યું હતું કે વડા પ્રધાને વડા પ્રધાન રાષ્ટ્રીય રાહત ભંડોળ માંથી દરેકને બે લાખ રૂપિયાની એક્સ-ગ્રેશિયા આપી હતી. અકસ્માતમાં માર્યા ગયેલા લોકોમાંથી. જવા માટે મંજૂર. તેમણે કહ્યું કે ઘાયલોને 50-50 હજાર રૂપિયા આપવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.