અગ્નિપથ યોજના ને લઈને ભારત બંધ નું એલાન હાઈ એલર્ટ પર આરેફ અને જિરાપી - khabarilallive    

અગ્નિપથ યોજના ને લઈને ભારત બંધ નું એલાન હાઈ એલર્ટ પર આરેફ અને જિરાપી

મોદી સરકારની અગ્નિપથ યોજનાને લઈને દેશના ઘણા ભાગોમાં દેખાવો થઈ રહ્યા છે. યુવાનો લાકડીઓ અને લાકડીઓ સાથે રસ્તા પર ઉતરી આવ્યા છે. આંદોલનકારીઓએ રેલવેને સૌથી વધુ નુકસાન પહોંચાડ્યું છે. દરમિયાન, 20 જૂન એટલે કે સોમવારે કેટલાક સંગઠનોએ ‘ભારત બંધ’નું એલાન કર્યું છે.

આ અંગે આરપીએફ અને જીઆરપી હાઈ એલર્ટ પર છે. તાજેતરની હિંસક ઘટનાઓ બાદ આરપીએફ અને જીઆરપી ઘણી તકેદારી રાખી રહ્યા છે. તેથી, આરપીએફના વરિષ્ઠ અધિકારીઓએ હિંસામાં સામેલ પ્રદર્શનકારીઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવાના આદેશ આપ્યા છે. આદેશમાં સ્પષ્ટપણે કહેવામાં આવ્યું છે કે હિંસા કરનાર સામે ગંભીર કલમો હેઠળ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

ભારત બંધના એલાન બાદ આરપીએફ અને જીઆરપી અધિકારીઓએ કહ્યું છે કે દરેક ખૂણે બારીકાઈથી નજર રાખવામાં આવશે. જો કોઈ વિરોધી હિંસા કરશે તો તેની સાથે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. ભારત બંધ દરમિયાન દરેક ગતિવિધિ પર કાળજીપૂર્વક નજર રાખવામાં આવશે. આ સાથે મોબાઈલ, કેમેરા, સીસીટીવી દ્વારા હિંસા કરનાર સામે ડિજિટલ પુરાવા એકત્ર કરવાના આદેશ આપવામાં આવ્યા છે.

‘સુરક્ષા કર્મચારીઓ સુરક્ષા ગિયર પહેરે છે’
જીઆરપી અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, વીડિયો પુરાવાના આધારે સંદિગ્ધ લોકો સામે સંબંધિત કલમો હેઠળ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. તમામ કેસ ફોજદારી કલમો હેઠળ નોંધવામાં આવશે. ભારત બંધ દરમિયાન હિંસાના ડરથી, ફરજ પરના સુરક્ષા કર્મચારીઓને સંપૂર્ણ સલામતી ગિયર પહેરવા અને પરિસ્થિતિને નિયંત્રણ બહાર ન જવા દેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

‘સંવેદનશીલ સ્ટેશનોની વારંવાર મુલાકાત લો’
RPFને આંતરિક સંદેશાવ્યવહાર દ્વારા એલર્ટ મોડ પર રહેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. આ સાથે વરિષ્ઠ અધિકારીઓને સંવેદનશીલ સ્ટેશનોની અવારનવાર મુલાકાત લેવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે. આ દરમિયાન તમામ અધિકારીઓ સ્થાનિક પોલીસ અને વહીવટીતંત્ર સાથે પણ સંપર્કમાં રહેશે. જો કોઈપણ પ્રકારની હિંસા કે અપ્રિય ઘટના બનશે તો તાત્કાલિક કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

તોફાની તત્વો પર કડક નજર રાખવામાં આવશે
આરપીએફએ કહ્યું છે કે તમામ અધિકારીઓએ જનતાની વચ્ચે જવું જોઈએ, લોકોમાં વિશ્વાસ જગાવવો જોઈએ. બદમાશો પર ચાંપતી નજર રાખો. આ સાથે વિસ્તારમાં ફ્લેગ માર્ચ કરતા રહો. દરેક ઘટનાની ફોટોગ્રાફી અને વિડિયોગ્રાફી કરો, જેથી જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે તેનો ઉપયોગ કરી શકાય.

દરેક ઘટના માટે અલગ-અલગ કેસ નોંધવામાં આવશે.જો અગ્નિપથ યોજનાનો વિરોધ કરી રહેલા વિરોધીઓ ઉપદ્રવ સર્જશે અથવા રેલ રોકશે તો ફોજદારી કેસમાં એફઆઈઆર નોંધવામાં આવશે. જો કોઈ ઘટના બને તો જીઆરપી અને સ્થાનિક પોલીસ દરેક ઘટના માટે અલગ-અલગ કેસ નોંધશે. એટલું જ નહીં, જો કોઈ સ્ટેશન પર એકથી વધુ વિરોધ થશે તો એકથી વધુ કેસ નોંધવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *